દહીં સાથે આ 7 વસ્તુઓ ક્યારેય પણ ન ખાતા, નહીં તો સ્વાસ્થ્યને થઈ આ ગંભીર નુકસાન - Jan Avaj News

દહીં સાથે આ 7 વસ્તુઓ ક્યારેય પણ ન ખાતા, નહીં તો સ્વાસ્થ્યને થઈ આ ગંભીર નુકસાન

દહીં શરીર માટે સૌથી પૌષ્ટિક વસ્તુઓમાંથી એક છે. બાળકથી લઈને વૃદ્ધાવસ્થા સુધી તેનું સેવન કરી શકાય છે. તેના સેવનથી હાડકાં મજબૂત બને છે, પાચનતંત્ર સારું રહે છે, તે ત્વચા અને વાળ માટે પણ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. પરંતુ દહીંનું સેવન નિયમો અનુસાર જ કરી શકાય છે.

હા, ખોટા સમયે તેનું સેવન કરવું શરીર માટે હાનિકારક છે. તેમજ કેટલીક વસ્તુઓ સાથે તેનું સેવન કરવું નુકસાનકારક છે. આવો જાણીએ કઈ વસ્તુઓ સાથે દહીંનું સેવન ભૂલીને પણ ન કરવું જોઈએ.

દૂધ: દૂધ અને દહી બંને શરીરને મજબૂત બનાવે છે. પરંતુ બંનેનું એકસાથે સેવન કરવાથી ગેસ, એસિડિટી અને ઉલ્ટી થઈ શકે છે.

ડુંગળી: દહીં સાથે ડુંગળીનું સેવન ક્યારેય ન કરો. તેનાથી તમને દાદ, ખંજવાળ, ત્વચા અને પેટ સંબંધિત અન્ય સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. ખરેખર, દહીંની અસર ઠંડી હોય છે અને ડુંગળીની અસર ગરમ હોય છે.

કેરી: કેરી, ફળોનો રાજા. આ બંનેની અસર અલગ-અલગ છે. રિસર્ચ અનુસાર, આ બંનેનું એકસાથે સેવન કરવાથી શરીરમાં ટોક્સિન્સ થવાની શક્યતા વધી જાય છે.

માછલી: ખાવાના શોખીન લોકોને ખોરાકમાં વધુ વૈવિધ્ય પસંદ હોય છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દહીં સાથે માછલી ખાવી વધુ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. ગંભીર બીમારી થવાનો ખતરો તો રહે જ છે સાથે જ પેટના રોગો પણ થઈ શકે છે.

અડદની દાળ: તમે અડદની દાળને દહીં સાથે ખાઈ શકતા નથી. અન્ય કઠોળનું સેવન કરી શકાય છે. આ બંનેનું એકસાથે સેવન કરવાથી પાચનતંત્ર પર અસર પડે છે.

ઘીનાં પરાઠા: દહીં સાથે તમે ઘીનાં પરાઠા ખૂબ જ શોભે ખાધા હશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દહીં સાથે તળેલી-ગળો ખાવાથી પાચનતંત્ર નબળું પડે છે અને તમને થાક પણ લાગે છે. તેથી દહીં સાથે ઘી અને તેલના પરાઠાનું સેવન ક્યારેય ન કરવું.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.