હિંગનું પાણી પીવાથી શરીરમાં જે લાભ થાય છે તે, 2 મિનિટનો સમય કાઢીને જાણવા જેવું… - Jan Avaj News

હિંગનું પાણી પીવાથી શરીરમાં જે લાભ થાય છે તે, 2 મિનિટનો સમય કાઢીને જાણવા જેવું…

વજન ઘટાડવા માટે લોકો ઘણા પ્રકારના ઘરગથ્થુ ઉપચાર, વજન ઘટાડવાની ડાયટ, વર્કઆઉટ કરે છે, પરંતુ કેટલાક લોકોને વધારે ફાયદો થતો નથી. આવી સ્થિતિમાં તેઓ હતાશ થઈ જાય છે અને તમામ ઉપાયો અજમાવવાનું બંધ કરી દે છે.

પરંતુ, એક વાત હંમેશા ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ કે વજન ઘટાડવું એ સરળ કાર્ય નથી જે આજથી શરૂ થયું અને ગઈકાલે વજન ઘટાડ્યું. આ માટે તમારે 5-6 મહિના સુધી સતત મહેનત કરવી પડશે. જો તમે હજુ પણ વજન ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો, તો થોડા દિવસ હીંગનું પાણી પીવાનો પ્રયાસ કરો.

હીંગ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. હીંગ પેટના સ્વાસ્થ્ય માટે તેમજ ગેસ, પેટનું ફૂલવું, પેટના દુખાવા માટે સારું છે. તેમાં રહેલા કેટલાક ઘટકો વજન ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે. ચાલો જાણીએ કે હીંગનું પાણી વજન ઘટાડવામાં કેવી રીતે મદદ કરે છે અને આ હેલ્ધી વેઈટ લોસ ડ્રિંક કેવી રીતે તૈયાર કરવું.

હીંગમાં પોષક તત્વો: હીંગમાં ઘણા પોષક તત્વો હોય છે, જે સ્વસ્થ શરીર માટે ખૂબ જ જરૂરી છે. તેમાં ફાઇબર, કાર્બોહાઇડ્રેટ, પ્રોટીન, આયર્ન, નિયાસિન, કેલ્શિયમ, કેરોટીન, ફોસ્ફરસ, રિબોફ્લેવિન વગેરે હોય છે. આ ઉપરાંત તેમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ, એન્ટીબેક્ટેરિયલ, એન્ટીબાયોટીક, એન્ટીફંગલ, એન્ટીડાયાબીટીક ગુણો પણ છે.

હીંગનું પાણી પીવાના ફાયદા: હીંગનું પાણી પીવાથી શરીરનું મેટાબોલિઝમ વધે છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તેમાં એવા ઘટકો છે જે મેટાબોલિક પ્રવૃત્તિને વેગ આપે છે. હીંગને હૂંફાળા પાણીમાં ભેળવીને પીવાથી મેટાબોલિઝમ સુધરે છે.

જો તમારે વજન ઓછું કરવું હોય તો દરરોજ એક કપ પાણીમાં હિંગ નાખીને પીવો. એક અભ્યાસ અનુસાર, હીંગમાં વજન ઘટાડતા સંયોજનો હોય છે, જે શરીરની ચરબી પણ ઘટાડે છે.

ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે પણ હિંગનું સેવન સારું છે. હીંગ સાથે પાણી પીવાથી બ્લડ શુગર કંટ્રોલમાં રહે છે. તેમાં હાજર હાઈપોગ્લાયકેમિક તત્વ શુગર લેવલને ઓછું કરે છે.

હીંગનું પાણી કેવી રીતે બનાવવું: એક ગ્લાસ પાણી લો. તેમાં એક ચપટી હીંગ પાવડર ઉમેરીને બરાબર મિક્ષ કરી લો. તેને ગેસ પર રાખો અને થોડુ ગરમ થવા દો. તમે તેને ખાલી પેટ પર પણ પી શકો છો. સ્વાદ વધારવા માટે તમે તેમાં લીંબુનો રસ પણ ઉમેરી શકો છો. તેમજ હીંગનું પાણી ગોળ અને મધ મિક્સ કરીને પણ બનાવી શકાય છે.

અસ્વીકરણ: આ લેખમાં આપવામાં આવેલી માહિતી અને માહિતી સામાન્ય ધારણાઓ પર આધારિત છે. અમે આની પુષ્ટિ કરતા નથી. આનો અમલ કરતા પહેલા, કૃપા કરીને સંબંધિત નિષ્ણાતનો સંપર્ક કરો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.