જો તમે કબજિયાતથી પરેશાન છો તો ઘરે આ પાઉડર બનાવીને આ રીતે ઉપયોગ કરો - Jan Avaj News

જો તમે કબજિયાતથી પરેશાન છો તો ઘરે આ પાઉડર બનાવીને આ રીતે ઉપયોગ કરો

આજના સમયમાં કબજિયાત એક સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે અને આપણામાંથી મોટાભાગના લોકોને તે થાય છે. તે જ સમયે, આના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે જેમ કે ફાઇબરનું ઓછું સેવન, પાણી ન પીવું, તળેલું ખોરાક વગેરે.

જો કે, કબજિયાતની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે, તમે ઘરે બનાવેલા પાવડરનું સેવન પણ કરી શકો છો, જે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તમારે આદુમાંથી આ પાવડર બનાવવાનો છે.

આદુના પાવડરના ફાયદા – આદુની મદદથી આંતરડા પરનું દબાણ ઓછું થાય છે અને કબજિયાતની સમસ્યામાં રાહત મળે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આદુમાં જીંજરોલ નામનું તત્વ હોય છે જે એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ, એન્ટી-ઈન્ફ્લેમેટરી અને એન્ટી ટ્યુમર ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, આદુનું સેવન કરવાથી ઉબકા, ફ્લૂ, શરદી, હાડકાની સમસ્યા, હૃદયની તંદુરસ્તી થઈ શકે છે.કેન્સર જેવી કોઈ સમસ્યા નથી થતી.

આ સાથે, આદુને અપચોની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે ફાયદાકારક ઔષધિ માનવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આદુ શરીરને ગરમી આપે છે અને પાચનક્રિયા સારી રહે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે આદુના પાઉડરનું સેવન કરશો તો તમને શરીરમાં થતી અનેક સમસ્યાઓથી છુટકારો મળશે.

આદુના પાવડરના ફાયદા: આદુનું ચૂર્ણ લેવાથી કબજિયાત, પેટનો દુખાવો કે અપચોની સમસ્યા દૂર થાય છે. આદુનું ચૂર્ણ લેવાથી શરદી અને ઉધરસની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે. આ પાવડર હૃદય રોગ, ડાયાબિટીસને નિયંત્રિત કરવા માટે ઉત્તમ છે. જો હૃદયની સમસ્યા હોય કે શરીરમાં દુખાવો થતો હોય તો તેનું સેવન કરો.

આદુનો પાવડર કેવી રીતે બનાવવો?: સામગ્રી: આદુ, કાળું મીઠું, કાળા મરી પાવડર, રોક મીઠું, લીંબુનો રસ

રીત: સૌપ્રથમ આદુને સારી રીતે ધોઈ લો, પછી તેની છાલ કાઢીને રાખો. આ પછી આદુના લાંબા ટુકડા કરી લો. હવે આ પછી આદુ પર લીંબુનો રસ નાખો. હવે એક બાઉલમાં આદુ નાખો. આ પછી તે બાઉલમાં કાળા મરી પાવડર, કાળું મીઠું, રોક મીઠું વગેરે વસ્તુઓ મિક્સ કરો.

હવે મસાલાને સારી રીતે મિક્સ કરો અને જીરું પાવડર પણ ઉમેરો. હવે આ મિશ્રણને તડકામાં સૂકવીને સ્વચ્છ બાઉલમાં સ્ટોર કરો, પાવડર તૈયાર છે. આદુને રોજ થોડા દિવસો સુધી તડકામાં સૂકવો અને જ્યારે આદુનો પાવડર તૈયાર થઈ જાય ત્યારે તેને સૂકા પાત્રમાં રાખો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published.