જો તમે પણ ચેવડો ખાતા હોય તો, 2 મિનિટ નો સમય કાઢી જાણી લેજો - Jan Avaj News

જો તમે પણ ચેવડો ખાતા હોય તો, 2 મિનિટ નો સમય કાઢી જાણી લેજો

નાસ્તો ખાવો એ લોકો માટે ક્યારેક કંટાળાજનક કામ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, દરરોજ એક જ વસ્તુ ખાવાથી તમારો નાસ્તો વધુ કંટાળાજનક બની શકે છે. એટલા માટે તમારે તમારા નાસ્તામાં હંમેશા કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ.

આવી સ્થિતિમાં, તમે નાસ્તામાં ચિવડામાંથી બનેલી કેટલીક વસ્તુઓ એટલે કે પોહા સામેલ કરી શકો છો. હા, વાસ્તવમાં, ચિવડામાં ભરપૂર પ્રમાણમાં ફાઈબર હોય છે અને તેને ખાવાથી તમારું પેટ લાંબા સમય સુધી ભરેલું રહે છે. જેના કારણે વજન ઘટાડનારાઓ માટે પણ તે ફાયદાકારક છે. આ સિવાય નાસ્તામાં ચિવડા ખાવાના ઘણા ફાયદા છે.

ચિવડા ચયાપચયને વેગ આપે છે: ચિવડા એટલે કે પોહા ચયાપચયને ઝડપી બનાવવામાં મદદરૂપ છે. વાસ્તવમાં, તેના ફાઇબર પાચન તંત્રના કામને ઝડપી બનાવે છે અને ખોરાકને પચાવવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય તે લોકો માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે જેમને ભોજન યોગ્ય રીતે પચતું નથી અથવા થતું નથી. તે સ્ટૂલમાં બલ્ક ઉમેરવાનું કાર્ય કરે છે અને તેને સરળતાથી બહાર નીકળવામાં મદદ કરે છે. આ રીતે, તે કબજિયાતની સમસ્યાને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ છે.

પેટમાં લાંબા સમય સુધી રહે છે: પોહા કે ચિવડા ખાવાનો એક ફાયદો એ છે કે તે ખાવામાં ભલે હલકું લાગે પણ પેટ માટે ભારે હોય છે. તેથી, તેને પચાવવા માટે મહેનત કરવી પડે છે અને તે લાંબા સમય સુધી પેટમાં રહે છે. જો તમે તેને સવારે નાસ્તામાં ખાશો તો તમને દિવસભર બિનજરૂરી ભૂખ નહીં લાગે. આ સાથે દિવસભરનો તમારો આહાર પણ સંતુલિત રહેશે. તેનાથી તમારું વજન વધશે નહીં અને તમે સ્વસ્થ પણ રહેશો. ઉપરાંત, તે ચરબીમાં વધારો કરશે નહીં, જે વજન ઘટાડવા માંગે છે તે લોકો માટે તે સંપૂર્ણ નાસ્તો બનાવે છે.

આયર્નથી સમૃદ્ધ: જો તમને એનિમિયા હોય તો તમારે ચિવડો અવશ્ય ખાવો. વાસ્તવમાં, તેમાં આયર્નની સારી માત્રા હોય છે, જે શરીરમાં લોહીની ઉણપને દૂર કરે છે અને તેને અંદરથી સ્વસ્થ બનાવે છે. પરંતુ તેને ખાવાની સૌથી સારી રીત છે કે તેને વિટામિન K સાથે ખાવું. એટલે કે, ચિવડામાં લીંબુનો રસ ઉમેરો, જેથી તે આયર્નને વધુ સારી રીતે શોષવામાં મદદ કરે.

બ્લડ સુગરને સંતુલિત કરે છે: ચિવડો ભારે ખોરાક છે પણ છે. તેમાં ફાઈબર હોય છે, જે ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે સારું છે. તે બ્લડ સુગરમાં વધારો અટકાવે છે અને ડાયાબિટીસને સંતુલિત કરવામાં મદદ કરે છે. પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે તે સ્માર્ટલી કરો. અર્થાત્ તેનું વધુ પડતું સેવન ન કરો. નહિંતર, તે તમને નુકસાન પણ કરી શકે છે.

આ બધા સિવાય વજન ઘટાડવા માટે પણ ચિવડા ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તે 76.9 ટકા કાર્બોહાઈડ્રેટ્સ અને લગભગ 23 ટકા ફાઈબરથી બનેલું છે. તેથી તે આખા દિવસ માટે શરીરને પૂરતી ઉર્જા પ્રદાન કરે છે. તો, આ બધા ફાયદાઓ માટે, નાસ્તામાં ચિવડા ખાવાનો ચોક્કસ પ્રયાસ કરો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.