રાજકોટ પાસે ચોટીલા દર્શને જતી મહિલાએ ડુંગરના પગથિયે બાળકીને જન્મ આપ્યો માતાજી નો ચમકાર વિડીયો જોવો - Jan Avaj News

રાજકોટ પાસે ચોટીલા દર્શને જતી મહિલાએ ડુંગરના પગથિયે બાળકીને જન્મ આપ્યો માતાજી નો ચમકાર વિડીયો જોવો

સોમવારે આઠમના તહેવારને કારણે ધાર્મિક સ્થળોએ ભારે ભીડ જોવા મળે છે. શ્રાવણના સોમવારે કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીનો શુભ સંયોગ હતો. તો મારા ભક્તો ચોટીલાના historicતિહાસિક ચામુંડા માતાજીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા મોટી સંખ્યામાં આવ્યા હતા

ચોટીલા ચામુંડા માતાજીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા મોટી સંખ્યામાં લોકો આવ્યા હોવાથી ડુંગરનો દરવાજો બંધ કરવાની ફરજ પડી હતી. એક સગર્ભા સ્ત્રી, જે ભક્તોની ભારે ભીડ વચ્ચે પગથિયાં ચ રહી હતી, તેને અચાનક પ્રસૂતિની પીડા થઈ અને સ્ત્રીના પગથિયા પર જન્મ આપ્યો. મહિલાએ એક પુત્રીને જન્મ આપ્યો.
જે બાદ 108 મા દીકરીઓને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. આવી ભીડમાં ચામુંડા મંદિરના દરવાજા બંધ કરવાની ફરજ પડી હતી. ભક્તોની ભારે ભીડના કારણે ચોટીલામાં ભારે ટ્રાફિક જામ થયો હતો.

આ અંગે પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ચોટીલામાં જન્માષ્ટમીના તહેવાર નિમિત્તે ગોધરાના માંડોદ ગામની રોશનીબેન નામની મહિલાનો જન્મ મારા ભક્તોના ધોડાપુરની મધ્યમાં એક ટેકરીના પગથિયા પર થયો હતો. 108 સભ્યોની ટીમ ઘટનાસ્થળે દોડી ગઈ હતી અને બાળકી અને તેની માતાને સારવાર માટે હોસ્પિટલ લઈ ગઈ હતી. ભીડને કારણે ચોટીલામાં ભારે ટ્રાફિક જામ

આ અંગે 108 એમ્બ્યુલન્સની ટીમે જણાવ્યું હતું કેમહિલાએ ચોટીલા ચામુંડા માતાજીની ટેકરીના પગથિયા પર પુત્રીને જન્મ આપ્યો હતો જ્યારે પગથિયાં ચડતી વખતે તેણીને અડધા રસ્તે શ્રમ પીડા થતી હતી.

જ્યારે અમે ત્યાં પહોંચ્યા ત્યારે મહિલા અને નવજાત બાળકને નીચે લાવવામાં આવ્યા હતા અને નાળ હજુ પણ જોડાયેલી હતી, તેથી તેને 108 એમ્બ્યુલન્સ વાનમાં હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવી હતી અને બાદમાં રજા આપવામાં આવી હતી. આવી જ સ્થિતિ પાવાગમાં જોવા મળી હતી. ઉમટી ભરાઈ ગઈ. એક તબક્કે, રોપ-વે છોડીને, ભક્તો મંદિર તરફ દોડી ગયા.

એક તબક્કે, ધાર્મિક સ્થળો પરના ટોળાએ એવું વાતાવરણ ભું કર્યું કે કોરોના ક્યારેય નહોતો. મહત્વનું છે કે, કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી નિમિત્તે ચોટીલાના ચામુંડા માતાજીને વંદન કરવા માટે મારા ભક્તો મોટી સંખ્યામાં ભેગા થયા હતા. ચોટીલા ચામુંડા માતાજીના દર્શન કરવા મોટી સંખ્યામાં લોકો આવ્યા હતા. આ ભીડમાં પણ લોકો વિશ્વાસ સાથે ચાલતા હતા.

યાત્રાધામ ચોટીલા અને પાવાગખાતે ભક્તોનો ભારે ધસારો રહ્યો હતો. એક તબક્કે પ્રવાસીઓ પગથિયાં છોડીને ટેકરી પર ચ લાગ્યા બીજી તરફપવિત્ર શ્રાવણ અને જન્માષ્ટમીના ચોથા સોમવારે ગુજરાતભરમાંથી લોકો ઉમટી પડ્યા હતા, હાઇવે પર ટ્રાફિક જામ સર્જાયો હતો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published.