સુંદર યુવતીને ફ્રેન્ડ રિક્વેસ્ટ મોકલો છો તો સાવધાન, આવી રીતે છોકરાઓને બ્લેકમેઇલ કરતી ગેંગ સક્રિય - Jan Avaj News

સુંદર યુવતીને ફ્રેન્ડ રિક્વેસ્ટ મોકલો છો તો સાવધાન, આવી રીતે છોકરાઓને બ્લેકમેઇલ કરતી ગેંગ સક્રિય

આજ કાલ સોશિયલ મીડિયાનો જમાનો છે. આ સમયે ભાગ્યે જ કોઈ એવું હશે જે સોશિયલ મીડિયાથી અસ્પૃશ્ય હશે. ખાસ કરીને સોશિયલ સાઈટ પર તો બાળકો પણ આવી ગયા છે. જેમ જેમ ફેસબુક, ઈન્સ્ટા કે વોટ્સએપનો ક્રેઝ વધી રહ્યો છે. એ જ રીતે તેમની સાથે જોડાયેલા ગુનાઓ પણ નવી રીતે આપણી સામે આવી રહ્યા છે.

દુષ્ટ ગુનેગારો હવે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા પણ તમારા ખિસ્સા ખાલી કરી રહ્યા છે. આ ગુનેગારોએ હવે એક ગેંગ બનાવી છે અને છોકરીઓની મદદથી તમારી સાથે છેતરપિંડી કરી રહ્યા છે. જો કોઈ સુંદર છોકરી તમને ફ્રેન્ડ રિક્વેસ્ટ પણ મોકલે તો તમારે સાવધાન રહેવું જોઈએ. એવું ન થવા દો કે તમે આ લૂંટારાઓના ચક્કરમાં ફસાઈ જાઓ અને તમારી આખી જિંદગીની કમાણી ખર્ચી નાખો.

ગેંગ મુંબઈમાં સક્રિય છે : સાયબર ક્રાઈમ સાથે જોડાયેલી આ ગેંગ મુંબઈ અને તેની આસપાસના વિસ્તારમાં સક્રિય છે. દુષ્ટ ગુનેગારોએ આવી છોકરીઓને તેમના કામ માટે રાખ્યા છે, જે ખૂબ જ સુંદર છે અને હિરોઈન બનવા મુંબઈ આવી છે. આ યુવતીઓ દ્વારા જ આ ટોળકી નિર્દોષ લોકોને ફસાવી રહી છે.

આ કારણે મુંબઈની સાયબર ક્રાઈમ બ્રાન્ચને એલર્ટ કરવામાં આવી છે. આ ટોળકી પોલીસ માટે પણ માથાનો દુખાવો બની છે. આથી આ ગેંગ સામે દેશવ્યાપી ઝુંબેશ શરૂ કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, નિષ્ણાતો કહે છે કે જો તમે તેમના ચુંગાલમાં ફસાઈ જાઓ તો પણ ગભરાશો નહીં અને પૈસા આપવાનું શરૂ કરો, પરંતુ તમામ રેકોર્ડિંગ પોલીસને આપો જેથી તેમની સામે કાર્યવાહી થઈ શકે.

આવા લોકોને ફસાવે છે : યુપીના આઝમગઢથી મુંબઈમાં હિરોઈન બનવાનું સપનું લઈને આવેલી યુવતીએ આખું સત્ય જણાવી દીધું છે. તેણે જણાવ્યું કે પહેલા તેને કોલ સેન્ટરમાં કામના નામે બોલાવવામાં આવતો હતો. આ પછી, તેને ફેસબુક પર લોકોને ફ્રેન્ડ રિકવેસ્ટ મોકલવાનું કામ સોંપવામાં આવ્યું. આ માટે તેની પાસેથી 40 થી 50 ફેક આઈડી બનાવવામાં આવ્યા હતા.

છોકરીએ કહ્યું કે જો કોઈ ફ્રેન્ડ રિક્વેસ્ટ એક્સેપ્ટ કરે છે તો ખરી રમત શરૂ થાય છે. સૌપ્રથમ, છોકરી મીઠી વાત કરીને તે વ્યક્તિને પોતાની જાળમાં ફસાવે છે. આ પછી તેનો વોટ્સએપ નંબર મેળવવામાં આવે છે. નંબર મળતાની સાથે જ વિડીયો કોલ કરવાની માંગ ઉઠી છે. એક વખત ભૂલથી પણ તમે કેમેરા ઓન કરી લીધો એટલે કે તમે તેમની જાળમાં ફસાઈ ગયા.

અપરાધીઓ સેક્સટોર્શનના પૈસા એકઠા કરે છે : આ દુષ્ટ ગુનેગારો સેક્સટોર્શનના પૈસા એકઠા કરી રહ્યા છે. વીડિયો કોલમાં તમે યુવતીને અશ્લીલ ડ્રેસમાં જોશો. આ પછી તમને પણ કંઈક આવું જ પૂછવામાં આવશે. એકવાર તમે તેમને સાંભળો, તેઓ ફોન અટકી જાય છે. તે વીડિયો રેકોર્ડ કરવામાં આવી રહ્યો છે જેમાં તમે વાંધાજનક સ્થિતિમાં જોવા મળી રહ્યા છે.

આ પછી તમને ધમકી આપવામાં આવે છે કે જો તમે પૈસા નહીં ચૂકવો તો સોશિયલ મીડિયા પરથી તમારા સંબંધીઓને પણ વીડિયો ક્લિપ મોકલવામાં આવશે. એકવાર તમે તેમને થોડી રકમ આપી દો, પછીની વખતે તેમની માંગ વધશે. આ ટોળકીએ આવી જ રીતે મુંબઈના એક વેપારીને રૂ. 75 લાખની છેતરપિંડી કરી છે.

નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે આ ગુનેગારો કોમ્પ્યુટરના નિષ્ણાત છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી સાથે કોઈપણ પ્રકારની છેતરપિંડી થાય છે, તો તરત જ આ ગુના વિશે પોલીસને જાણ કરો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.