યુક્રેનથી પાછી આવેલ વિદ્યાર્થી એ જણાવ્યું રશિયાના બો મબારીથી બચવા બંકરોમા આવી હાલતમાં છૂપાયેલા છે ભારતીય વિધાર્થીઓ - Jan Avaj News

યુક્રેનથી પાછી આવેલ વિદ્યાર્થી એ જણાવ્યું રશિયાના બો મબારીથી બચવા બંકરોમા આવી હાલતમાં છૂપાયેલા છે ભારતીય વિધાર્થીઓ

જે યુક્રેનના ઇવાનો-ફ્રેન્કિવસ્ક શહેરની ઇવાનો ફ્રેન્કિવસ્ક નેશનલ મેડિકલ યુનિવર્સિટીમાંથી તેણીના ત્રીજા વર્ષમાં એમબીબીએસ કરી રહી છે, તે આજે નૈનીતાલ પહોંચી છે. મલ્લીતાલ માર્કેટમાં ખાદી ભંડાર નામની કપડાની દુકાન ચલાવતા પ્રેમ બિષ્ટની પુત્રી પ્રેરણા મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કર્યા બાદ ભારતીય દૂતાવાસની મદદથી ભારત જવા માટે વિમાનમાં મુસાફરી કરીને માંડ દિલ્હી પહોંચી શકી અને તેના પિતા પ્રેરણા સાથે નૈનીતાલ પહોંચ્યા.

મીડિયા સાથે વાત કરતા પ્રેરણાએ કહ્યું કે યુક્રેનની સ્થિતિ ચિંતાજનક છે. ત્યાં ભણવા ગયેલા વિદ્યાર્થીઓ સામે મૂંઝવણની સ્થિતિ છે. બાળકોના ભોજન માટેનું રાશન પણ સમાપ્ત થઈ રહ્યું છે. યુક્રેનના પૂર્વીય પ્રદેશમાં, બાળકો બોમ્બ ધડાકાથી બચવા માટે બંકરોમાં છુપાઈ જાય છે અને બચવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

પ્રેરણાને મદદ કરવા માટે, યુક્રેન અને રોમાનિયાની સરકારોએ પૂરા દિલથી મદદ કરી. આ સિવાય ભારત સરકારે તમામ વ્યવસ્થા સારી રીતે કરી હતી. પ્રેરણા સાથે અભ્યાસ કરવા ગયેલા અન્ય વિદ્યાર્થીઓને આ ચિંતા સતાવી રહી છે.હવે પ્રેરણા સાથે અભ્યાસ કરવા ગયેલા અન્ય વિદ્યાર્થીઓ તેમના ભવિષ્યનું શું થશે તે અંગે ડરતા હતા.

તેમણે કહ્યું કે યુનિવર્સિટીએ તેમને ખાતરી આપી છે કે બે અઠવાડિયાના વેકેશન પછી તેમનો ઓનલાઈન અભ્યાસ ફરી શરૂ થશે. તેણે સામાન્ય સ્થિતિ માટે પ્રાર્થના કરી અને કહ્યું કે તે ભારત પહોંચ્યા પછી જ સુરક્ષિત અનુભવે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.