ભારત માં સો પ્રથમ વખત શરુ થાય રહ્યું છે સ્કાય ડાઇવીંગ - Jan Avaj News

ભારત માં સો પ્રથમ વખત શરુ થાય રહ્યું છે સ્કાય ડાઇવીંગ

મોટાભાગના એડવેન્ચર એક્સપ્લોરર્સ જોખમને કારણે સ્કાય ડાઇવિંગથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. પરંતુ જો તમને લાગે કે આમાં માત્ર આઉટડોર સ્કાય ડાઈવિંગ જ શક્ય છે તો તે બિલકુલ ખોટું છે. તમે કદાચ ક્યારેય ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગ પહેરવાનું સાંભળ્યું નથી.

સ્કાય ડાઇવિંગ એ એક અદ્ભુત પ્રવૃત્તિ છે જે તમને ઉત્સાહથી ભરી દે છે. પરંતુ હજારો મીટરની ઊંચાઈએ ઉડતા પ્લેનમાંથી પેરાશૂટ વડે કૂદવા માટે મજબૂત હૃદયની જરૂર પડે છે. આ જ કારણ છે કે મોટાભાગના એડવેન્ચર એક્સપ્લોરર્સ આ પ્રવૃત્તિથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. પરંતુ જો તમને લાગે કે આમાં માત્ર આઉટડોર સ્કાય ડાઈવિંગ જ શક્ય છે તો તે બિલકુલ ખોટું છે. તમે કદાચ પહેલાં ક્યારેય ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગ વિશે સાંભળ્યું નથી.

ઇન્ડોર સ્કાય ડાઈવિંગમાં તમે કોઈપણ જોખમ લીધા વિના સ્કાય ડાઈવિંગનો આનંદ લઈ શકો છો. તેનો રોમાંચ આઉટડોર સ્કાય ડાઈવિંગ કરતા ઓછો નથી. તે ભારતમાં ટૂંક સમયમાં શરૂ થવા જઈ રહી છે. હકીકતમાં હૈદરાબાદમાં પહેલીવાર ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગ લાવવાની તૈયારીઓ કરવામાં આવી રહી છે.

ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગમાં હાજર ઊભી પવન ટનલ હવામાં ઉડવાનો રોમાંચ પેદા કરે છે. તેનો અનુભવ પ્લેનમાંથી સ્કાય ડાઈવિંગ જમ્પિંગ જેવો જ હશે. જો કે, આ પ્રવૃત્તિ માટે કોઈ પેરાશૂટ અથવા એરક્રાફ્ટની જરૂર પડશે નહીં. તે હવામાન અને પવનથી થતા જોખમોથી પણ દૂર છે. સ્કાય ડાઈવિંગના નામે ધ્રૂજતા લોકો ખૂબ જ સરળતાથી તેનો આનંદ માણી શકશે.

GravityZip આ મહિને ગાંડીપેટ, હૈદરાબાદમાં 400 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ઝડપી પવનમાં સ્કાય ડાઈવ ઇન્ડોર પ્રવૃત્તિનીઆ સુવિધા લાવી રહ્યું છે . આ ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગ સગર્ભા સ્ત્રીઓ અથવા કોઈપણ રોગથી પીડિત લોકો સિવાય દરેક માટે સલામત હોવાનું કહેવાય છે. સ્કાય ડાઇવિંગ માટે બનાવવામાં આવેલી આ ઊભી પવન ટનલમાં 200 કિમી પ્રતિ કલાકથી 400 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાય છે.

સ્કાય ડાઇવિંગ સ્પોટ ક્યાં હશે?
લોકોની સલામતીનું ધ્યાન રાખીને તેમને જમ્પસૂટ, શૂઝ, કોટનમાંથી બનેલા હેલ્મેટ, સ્પાન્ડેક્સ અને નાયલોન અને આંખની સુરક્ષા માટે ગોગલ્સ આપવામાં આવશે. આ તમામ વસ્તુઓ પહેર્યા બાદ લોકો એર ટનલમાં સ્કાય ડાઈવિંગની મજા માણી શકશે. આ દરમિયાન સુરંગમાં સ્કાય ડાઈવિંગની મજા માણી રહેલા યુરોપના નિષ્ણાતો પર નજર રાખવામાં આવશે. GravityZip દ્વારા આ ઇન્ડોર સ્કાય ડાઇવિંગ સ્પોટ ગુંચા હિલ્સ પાસે, હૈદરાબાદમાં ચૈતન્ય ભારતી ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ટેક્નોલોજી કેમ્પસ પહેલાં ખુલશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.