ઉલ્કા: સૌરમંડળની બહાર એક ઉલ્કા પૃથ્વી સાથે અથડાઈ, ઝડપ 60 કિમી પ્રતિ સેકન્ડ હતી, યુએસ આર્મીનો ખુલાસો - Jan Avaj News

ઉલ્કા: સૌરમંડળની બહાર એક ઉલ્કા પૃથ્વી સાથે અથડાઈ, ઝડપ 60 કિમી પ્રતિ સેકન્ડ હતી, યુએસ આર્મીનો ખુલાસો

ઈન્ટરસ્ટેલર મીટીયોર શું છે: ઈન્ટરસ્ટેલર મીટીઓરોઈડ એ એક અવકાશી ખડક છે જે સૌરમંડળની બહારથી આવે છે. અહેવાલમાં વર્ણવેલ ઉલ્કા 8 જાન્યુઆરી, 2014 ના રોજ પાપુઆ ન્યુ ગિનીના ઉત્તરપૂર્વ કિનારે અથડાઈ હતી.

 2014 માં આપણા સૌરમંડળની બહારથી એક ઉલ્કા પૃથ્વી સાથે અથડાઈ હતી. વૈજ્ઞાનિકોની શોધના આધારે અમેરિકી સેનાએ આ માહિતી આપી છે. CNEOS 2014-01-08 નામની ઉલ્કાઓ જાન્યુઆરી 2014માં પાપુઆ ન્યુ ગિનીના દરિયાકિનારે પડી હતી. યુએસ સ્પેસ કમાન્ડે એક દસ્તાવેજમાં જણાવ્યું હતું કે હાર્વર્ડ યુનિવર્સિટીના ભૌતિકશાસ્ત્રીઓ અમીર સિરાજ અને અબ્રાહમ લોએબે ઉલ્કાને ખુલ્લી ભ્રમણકક્ષા (અનબાઉન્ડ હાઇપરબોલિક ભ્રમણકક્ષા)માંથી આવતી હોવાનું ઓળખી કાઢ્યું હતું.

આ પછી, સ્પેસ કમાન્ડના મુખ્ય વૈજ્ઞાનિક ડૉ. જોએલ મોઝરે યુએસ ડિપાર્ટમેન્ટ ઑફ ડિફેન્સ પાસે ઉપલબ્ધ પરિણામોથી સંબંધિત ડેટાની સમીક્ષા કરી, સીએનએનએ અહેવાલ આપ્યો. CNEOS 2014-01-08 પૃથ્વી સાથે અથડાનાર સૌપ્રથમ જાણીતી ‘એક્સ્ટ્રા સોલાર’ ઉલ્કાઓ હતી. ઇન્ટરસ્ટેલર ઉલ્કાઓ એ અવકાશી ખડકો છે જે સૂર્યમંડળની બહારથી આવે છે. આ ઉલ્કા 8 જાન્યુઆરી, 2014 ના રોજ પાપુઆ ન્યુ ગિનીના ઉત્તરપૂર્વ કિનારે અથડાઈ હતી.

ખુલ્લી ભ્રમણકક્ષામાંથી આવેલી ઉલ્કા
પાછળની બાજુથી પૃથ્વી સાથે અથડાઈ, જે બાદ સિરાજે કહ્યું કે ઉલ્કા સૂર્યની સાપેક્ષે 60 કિમી પ્રતિ સેકન્ડની ઝડપે આગળ વધી રહી છે. તેઓએ ઉલ્કાના માર્ગને મેપ કર્યો અને જાણવા મળ્યું કે તે અન્ય ઉલ્કાઓની બંધ ભ્રમણકક્ષા સિવાયની ખુલ્લી ભ્રમણકક્ષામાંથી આવે છે. આનો અર્થ એ થયો કે તે અન્ય ઉલ્કાઓની જેમ સૂર્યની પરિક્રમા કરવાને બદલે આપણા સૌરમંડળની બહારથી આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.