અક્ષય તૃતીયા 2022 તારીખ:અક્ષય તૃતીયા પર આ 7 ભૂલોનું થશે ખરાબ પરિણામ, તિજોરીના પૈસા પર પડશે અસર - Jan Avaj News

અક્ષય તૃતીયા 2022 તારીખ:અક્ષય તૃતીયા પર આ 7 ભૂલોનું થશે ખરાબ પરિણામ, તિજોરીના પૈસા પર પડશે અસર

આ વર્ષે અક્ષય તૃતીયાનો તહેવાર 3 મે, મંગળવારના રોજ ઉજવવામાં આવશે. જ્યોતિષીઓનું કહેવું છે કે અક્ષય તૃતીયાના દિવસે કોઈ ખાસ કામ કરવા પર દેવી લક્ષ્મી ક્રોધિત થાય છે. આવો જાણીએ આ દિવસે કયા અશુભ કામથી બચવું જોઈએ.

અક્ષય તૃતીયાનો તહેવાર વૈશાખ માસના શુક્લ પક્ષની ત્રીજના દિવસે ઉજવવામાં આવે છે. હિંદુ ધર્મની માન્યતાઓ અનુસાર અક્ષય તૃતીયાને શુભ કાર્ય અને ખરીદી માટે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ વર્ષે અક્ષય તૃતીયા 3 મે મંગળવારના રોજ ઉજવવામાં આવશે. જ્યોતિષીઓનું કહેવું છે કે અક્ષય તૃતીયાના દિવસે કોઈ ખાસ કામ કરવા પર દેવી લક્ષ્મી ક્રોધિત થાય છે. આવો જાણીએ આ દિવસે કયા કામ વર્જિત માનવામાં આવે છે.

  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે માતા લક્ષ્મીની સાથે ભગવાન વિષ્ણુની પણ પૂજા કરવાનો નિયમ છે. તેમની પૂજામાં તુલસીના પાનનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં તુલસીના પાન તોડતા પહેલા શારીરિક સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડે છે. સ્નાન કર્યા વિના તુલસીના પાન તોડવાનું ભૂલશો નહીં.
  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે ખાલી હાથે ઘરે પાછા આવવું ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. જો શક્ય હોય તો, ચાંદી અથવા સોનાના ઘરેણાં સાથે જ ઘરે આવો. જો મોંઘા ઘરેણાં ખરીદવું શક્ય ન હોય તો તમે ધાતુની બનેલી નાની વસ્તુ પણ ઘરે લાવી શકો છો.
  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે, કેટલાક લોકો અજાણતા માત્ર મા લક્ષ્મીની પૂજા કરે છે, જ્યારે ભગવાન વિષ્ણુની સાથે તેમની પૂજા કરવી જોઈએ. બંનેની અલગ-અલગ પૂજા કરવાથી અશુભ પરિણામ મળી શકે છે. એવું કહેવાય છે કે લક્ષ્મી સાથે વિષ્ણુની પૂજા કરવાથી અક્ષય પુણ્યની પ્રાપ્તિ થાય છે.
  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે સ્નાન કર્યા વિના ધનની જગ્યા સાફ ન કરવી. સ્નાન કર્યા વિના ઘરની તિજોરીને હાથ ન લગાડવો. ઘરમાં પવિત્રતા અને પવિત્રતાનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખો. દીપાવલીની જેમ ઘરની સફાઈ કરો અને સાંજે મુખ્ય દ્વાર પર તેલ કે ઘીનો દીવો પ્રગટાવો.
  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે ઘરના કોઈપણ ખૂણામાં અંધકાર ન રહેવા દેવો. ઘરના જે ભાગોમાં અંધારું હોય ત્યાં દીવો પ્રગટાવો. આ સિવાય તુલસીના છોડ અને દેવી લક્ષ્મીની સામે દીવો પ્રગટાવો. આમ કરવાથી તેની કૃપા હંમેશા તમારા ઘરમાં રહેશે.
  • અક્ષય તૃતીયાના દિવસે બ્રહ્મચર્યના નિયમનું પાલન કરવું જોઈએ. આ દિવસે વેરની વસ્તુઓથી દૂર રહો. લસણ અને ડુંગળી ખાવાનું ટાળો. સાત્વિક ખોરાક જ ખાઓ. કોઈના પ્રત્યે ખરાબ વિચારો કે ગુસ્સાની લાગણીઓ ન લાવવી.
  • ઉપરાંત, દિવસ દરમિયાન ઊંઘશો નહીં. જો કોઈ ગરીબ તમારા દરવાજે આવે તો તેને ખાલી હાથે જવા ન દો. તેમને ભોજન આપો અથવા દાનમાં કંઈક આપો.લાઈવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published.