આ વર્ષના પેહલી શનિશ્ચરી અમાવસ્યા પર સૂર્યગ્રહણ, અને હવે 14 વર્ષ પછી સારો સમય આવશે - Jan Avaj News

આ વર્ષના પેહલી શનિશ્ચરી અમાવસ્યા પર સૂર્યગ્રહણ, અને હવે 14 વર્ષ પછી સારો સમય આવશે

આજે રાત્રે લગભગ 12.15 કલાકે શનિશ્ચરી અમાવસ્યા મધ્યે સૂર્યગ્રહણ થવાનું છે. જોકે જ્યોતિષીઓ આનાથી ડરવાની સલાહ આપી રહ્યા છે. વાસ્તવમાં, વૈશાખ મહિનાની શનિ અમાવસ્યા આ વખતે એક નહીં પરંતુ ત્રણ શુભ સંયોગ લઈને આવી રહી છે.

વર્ષના પ્રથમ શનિશ્ચરી નવા ચંદ્ર પર સૂર્યગ્રહણશનિશ્ચરી અમાવસ્યા પર 3 શુભ યોગ બની રહ્યા છે વર્ષની પ્રથમ શનિશ્ચરી અમાવસ્યા પર સૂર્યગ્રહણ છે. વૈશાખ મહિનાની આ તિથિ ખૂબ જ ખાસ રહેવાની છે. આજે રાત્રે લગભગ 12.15 વાગ્યે શનિશ્ચરી અમાવસ્યા મધ્યે સૂર્યગ્રહણ થવાનું છે. જોકે, જ્યોતિષીઓ તેનાથી ડરવાના બદલે શુભ કહી રહ્યા છે. વાસ્તવમાં, વૈશાખ મહિનાની શનિ અમાવસ્યા આ વખતે એક નહીં પરંતુ ત્રણ શુભ સંયોગ લઈને આવી રહી છે. સાદે સતીની સાથે આ સંયોજનો શનિદેવની મહાદશા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

શનિ અમાવસ્યા પર ત્રણ શુભ :-
સંયોગ શનિ અમાવસ્યા પર ત્રણ ગ્રહો સૂર્ય, ચંદ્ર અને રાહુ એકસાથે મેષ રાશિમાં રહેશે. જો એક જ રાશિમાં 3 ગ્રહો હોય તો ત્રિગ્રહી યોગ બનશે. આ દરમિયાન સૂર્ય તેની ઉચ્ચ સ્થિતિમાં રહેશે અને શનિ તેની પોતાની રાશિ કુંભ રાશિમાં બેઠો હશે. દરમિયાન, પ્રીતિ, આયુષ્માન અને કેદાર 3 શુભ યોગ રચશે. બપોરે 03.20 સુધી પ્રીતિ યોગ રહેશે. આ પછી આયુષ્માન યોગ શરૂ થશે. બંને યોગ સ્નાન અને દાન માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. ઘણા બધા શુભ યોગો સાથે શનિશ્ચરી અમાવસ્યાનું મહત્વ વધુ વધી ગયું છે.

આવો શુભ સંયોગ 14 વર્ષ પછી બનશે:-
જ્યારે શનિવારના દિવસે અમાવસ્યા આવે છે, તેને શનિશ્ચરી અમાવસ્યા કહેવામાં આવે છે. ત્રણ વર્ષ પહેલા વૈશાખ મહિનામાં 2019માં શનિ અમાવસ્યાનો સંયોગ હતો અને હવે 14 વર્ષ બાદ 2036માં આવો સંયોગ બનશે. અમાવસ્યાના દિવસે પિતૃઓ માટે શ્રાદ્ધ વિધિ પણ કરવામાં આવે છે. તેનાથી પૂર્વજોની આત્માઓ સંતુષ્ટ થાય છે અને તેઓ પોતાના પરિવાર અને સ્વજનોને સુખી જીવનના આશીર્વાદ આપે છે.

શનિ અમાવસ્યાનો શુભ સમય:-
આ વખતે 29મી એપ્રિલે બપોરે 12.57 વાગ્યાથી શરૂ થયો છે અને 30મી એપ્રિલે બપોરે 1.57 વાગ્યા સુધી રહેશે. પરંતુ ઉદયા તિથિના કારણે શનિ અમાવસ્યા 30 એપ્રિલ એટલે કે આજે જ માનવામાં આવશે. આ દરમિયાન બપોરે 12.15 કલાકે સૂર્યગ્રહણ પણ થશે.

આ દિવસે શનિદેવની પૂજા કરીને મુશ્કેલીથી બચવા માટે શનિદેવના મંત્રોનો જાપ કરો. શનિદેવના તેલનો અભિષેક કરો. શનિદેવને સરસવનું તેલ અર્પણ કરો. સરસવના તેલમાં કાળા તલ નાખો. શનિદેવને અબીર, ગુલાલ, કાજલ, સિંદૂર અને કુમકુમ ચઢાવો. શનિદેવને વાદળી રંગના ફૂલ ચઢાવો. સરસવના તેલમાં બનાવેલી પૂરીનો પ્રસાદ બનાવો. શનિ ચાલીસાનો પાઠ કરો. પીપળના ઝાડ નીચે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો. શનિ અમાવસ્યાના દિવસે કાળો તલ, કાળો અડદ, કાળું કપડું, કોઈ પણ લોખંડની વસ્તુ અને સરસવનું તેલ જરૂરિયાતમંદ અથવા ગરીબોને ક્ષમતા મુજબ દાન કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.