માત્ર આ ટ્રિકથી તમારું લાઈટબીલ થઇ જશે અડધું, માત્ર 50% જ આવશે લાઈટ બિલ - Jan Avaj News

માત્ર આ ટ્રિકથી તમારું લાઈટબીલ થઇ જશે અડધું, માત્ર 50% જ આવશે લાઈટ બિલ

નમસ્તે મિત્રો આ આર્ટિકલમાં આપણે લાઈટબીલ કેમ ઓછું લાવવું એના વિષે વાત કરીશું. મહત્વનું છે કે અપને બધા ને આ તકલીફ સતાવતી હોય છે કે લાઈટ બિલ કઈ રીતે ઓછું કરવું. જેનાથી સામાન્ય જનતા થોડી બચત કરી શકે.

નોંધનીય છે કે ઉનાળાની આ ઋતુમાં વીજળીના બિલમાં ઘણી મુશ્કેલી પડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ લાઈટ બિલ ઓછું કરવા માંગતા હોવ તો તમારે ઘરની કેટલીક વસ્તુઓમાં થોડો ફેરફાર કરવો પડશે. સાથે સાથે કેટલીક બાબતોનુંય ખાસ ધ્યાન પણ રાખવું પડશે. તમે પણ કેટલીક બાબતોમાં ફેરફાર કરીને દર મહિને વીજળીનું બિલ બચાવી શકો છો. જો તમે કેટલીક બાબતોમાં ફેરફાર કરશો તો દર મહિને તમારા 3 હજાર રૂપિયાની બચત થશે. પરંતુ આ માટે તમારે ઘણા બધા ફેરફારો કરવા પડશે.

લાઈટ બિલ ઓછું કરવાનો એ મતલબ નથી કે તમારે કેટલીક વસ્તુઓનો ઓછો ઉપયોગ કરવો પડશે. ઉનાળામાં સૌથી વધુ લાઈટ બિલ AC દ્વારા આવતું હોય છે, કારણકે એસી એક એવું ઈલેકટ્રીક ડિવાઇસ છે જે સૌથી વધુ લાઈટ નો ઉપયોગ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે સૌથી વધુ ACનું ધ્યાન રાખવું પડશે. આ દિવસોમાં ઇન્વર્ટર એસી આવી રહ્યું છે, જો તમારા ઘરમાં જૂનું નોન-ઇન્વર્ટર એસી છે તો તમે નવું એસી લગાવી શકો છો. 5 સ્ટાર રેટિંગ AC લેવાનું ભૂલશો નહીં. કારણ કે આ AC થી તમે સરળતાથી તમારું લાઈટ બિલ ઘટાડી શકો છો.

ત્યાર બાદ આ સિવાય તમે બીજા ઘણા ફેરફારો પણ કરી શકો છો. AC ની જેમ સર્વિસિંગ પણ ખૂબ જ જરૂરી છે. ઘણી વખત AC ની સેવા ન હોવાના કિસ્સામાં, તમે AC ચલાવો છો, પરંતુ તે કૂલીંગ બિલકુલ કરતું નથી. આજે અમે તમને આ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, આમાં તમે સર્વિસ કરીને પણ ઘણું વીજળીનું બિલ કહી શકો છો. કારણ કે એકવાર સર્વિસ થઈ જશે તો ACની ઠંડક બમણી થઈ જશે. ઠંડુ થયા બાદ એસી પણ સ્વચ્છ હવા આપવા લાગે છે.

બીજી બાજુ ઘરમાં બીજા નંબરનું સૌથી વધુ વીજળીનું બિલ કોણ વાપરે છે. તેમાં ગીઝરનું નામ પણ સામેલ છે. હવે તમે વિચારતા જ હશો કે ઉનાળાની ઋતુમાં ગીઝર વધુ વીજળીનો વપરાશ કેવી રીતે કરી શકે? પરંતુ આ શિયાળો ચોક્કસપણે તમારા માટે નવું ટેન્શન પેદા કરી શકે છે. તેથી તમે તેમાં પણ ફેરફાર કરી શકો છો. તમે ફેરફાર કરીને ઘરમાં ગેસ ગીઝર પણ લગાવી શકો છો. ગેસ ગીઝર પણ સારી રીતે કામ કરે છે. ગેસ ગીઝર પાણીને ખૂબ જ સરળતાથી ગરમ કરે છે.

મિત્રો આ બધી આસાન ટ્રિકથી તમે તમારું લાઇટ બિલ 3000 સુધી ઓછું કરી શકો છો. તો આ તમામ વસ્તુઓનો ઉપયોગ જરૂરથી કરજો જેને લઈને તમને તમારા લાઈટ બિલ માં ઘણો સુધારો જોવા મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.