જો તમારા જીવન માં છવાયું હોઈ અંધારું તો ના લેશો ટેન્શન , સૂર્યદેવ આ રાશિ ના લોકો પર થવાના છે મહેરબાન…… - Jan Avaj News

જો તમારા જીવન માં છવાયું હોઈ અંધારું તો ના લેશો ટેન્શન , સૂર્યદેવ આ રાશિ ના લોકો પર થવાના છે મહેરબાન……

મેષ : લોકોને કામ કરવાનું મન ન થતું હોય, તો પછી ભલે ગમે તે હોય, તેમ છતાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખો, નવી નોકરી શોધ્યા પછી જ તેને છોડી દો. તેમનો વ્યવસાય ઉદ્યોગપતિઓના અવાજ પર નિર્ભર રહેશે, તેથી ગ્રાહકોને વ્યસ્ત રાખવા અને નવા લોકોને આકર્ષવા માટે, પ્રેમથી બોલો. પ્રેમ સંબંધમાં જઈ રહેલા યુવાનો માટે આજનો દિવસ સકારાત્મક રહેશે, લવ લાઈફ થોડી આગળ વધશે. પરિવારના વડીલોની સેવા કરવી જોઈએ, આવું કરવાથી તમારી સમૃદ્ધિના દ્વાર ખુલી જશે. ખાંસી, શરદી વગેરેથી દૂર રહો, સંક્રમણનો ખતરો છે, ઋતુ બદલાવાની સાથે તમારે પણ ફેરફાર કરવાની જરૂર છે. મિત્રો સાથે સમય વિતાવવાની સ્થિતિ રહેશે, જૂના મિત્રો સાથે ગોસિપ કરવાનો મોકો મળશે તો તમારું મન પ્રસન્ન રહેશે.

વૃષભ : લોકોએ પોતાના બોસ સાથે ખૂબ જ આદરપૂર્વક વર્તવું પડશે અને તેમની સાથે વાદવિવાદ ન કરવો, બોસ સાથે વાદ-વિવાદ મુશ્કેલી આપી શકે છે. ખાણી-પીણીના ધંધાર્થીઓને આજે સારો નફો થશે, પરંતુ દવાઓનું કામ કરનારા વેપારીઓને જ નુકસાન થશે. સ્પર્ધકોને સખત મહેનત કર્યા પછી જ પરિણામ મળશે, તેથી પરીક્ષાઓની તૈયારીમાં સખત મહેનત કરવાથી રોકશો નહીં. પરિવારમાં વૃદ્ધાવસ્થામાંથી પસાર થઈ રહેલા લોકોનું સ્વાસ્થ્ય નરમ રહેશે, તેથી તેમની સેવા અને ખંતપૂર્વક સેવા કરવાનું ચૂકશો નહીં. ઝાડા થવાની સંભાવના છે, તેથી તેનાથી દૂર રહો અને ખોરાકનું વિશેષ ધ્યાન રાખો. જો કોઈ નજીકના લગ્ન નક્કી છે, તો તમારે આગામી સમારોહમાં થોડો વધુ સમય આપવો પડશે,

મિથુન : લોકોના સહકર્મીઓ તેમની ઈર્ષ્યા કરી શકે છે, પરંતુ તમારે કોઈનું ખરાબ કરવાની જરૂર નથી. બિઝનેસ પાર્ટનર સાથે વિવાદ થઈ શકે છે, પરંતુ આવું કરવું યોગ્ય નથી, તેથી પોતાની વચ્ચે પારદર્શિતા જાળવવી જોઈએ. આજે યુવાનોએ બિનજરૂરી ભટકવું નહીં, નુકસાન થવાની સંભાવના છે. માતા તરફથી થોડો તણાવ હોઈ શકે છે, જો તમને માહિતી મળે અને જો તમને કોઈ સંકટ દેખાય તો તમારે દોડીને તેમની મદદ કરવી જોઈએ. સ્વાસ્થ્ય સારું રાખવાની એક ફોર્મ્યુલા પણ છે, ડૉક્ટરને બતાવ્યા વિના કોઈ દવા ન લો, નહીં તો સમસ્યા થઈ શકે છે. તમે તમારા ઘરની આસપાસ વૃક્ષારોપણ કાર્યક્રમનું આયોજન કરી શકો છો અથવા તમે પણ આવા કાર્યક્રમમાં ભાગ લઈ શકો છો.

કર્ક : લોકોએ પોતાના કાર્યાલયની આંતરિક રાજનીતિથી દૂર રહેવું જોઈએ અને માત્ર પોતાના કામ પર ધ્યાન આપવું જોઈએ અને ભૂલો ન થવા દેવી. ધંધાકીય વેચાણની અપેક્ષાએ બિનજરૂરી માલસામાનને ડમ્પ ન કરો, વેચાણ મુજબ માલનો સ્ટોક કરવો ફાયદાકારક રહેશે. વિદ્યાર્થીઓને ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવવાની તક મળશે, તેની સાથે લવ લાઈફ ધરાવતી યુવતીઓ માટે પણ દિવસ સારો રહેશે. ઘરમાં માતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે, તેમની તબિયત બગડી શકે છે, તમને તમારી ગરદન અને પીઠમાં દુખાવો થઈ શકે છે, જો તમને દુખાવો હોય તો ઘરગથ્થુ ઉપચારની પ્રક્રિયામાં વિલંબ ન કરો, પરંતુ ડૉક્ટરની સલાહ લો. બીજાના વિવાદોથી દૂર રહેવું સારું, નહીંતર વિવાદમાં કૂદી પડશો તો બોલ્યા વગર અટકી જશો.

સિંહ : લોકોએ કામના વધારાના હિસાબે પગાર ન મળવાથી ચિંતા ન કરવી જોઈએ, તમારા સંપર્કો તમને નવી અને સારી તકો આપશે. ધંધાકીય નાણા વિશે સાવચેત રહો, તે તમારી સામેથી ચોરાઈ શકે છે અને તમે તેને શોધી શકશો નહીં. આજે યુવાનોને રોજ કરતાં થોડું વધારે કામ કરવું પડશે, તેમના ઉપર તેમના ઉચ્ચ અધિકારીઓ તરફથી કામનું દબાણ રહેશે. પરિવારમાં દરેક વ્યક્તિએ સંબંધોનું મહત્વ સમજવું પડશે, તો જ પરિવારમાં પરસ્પર સંબંધોનું બંધન વધુ મજબૂત બનશે. તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો, સ્વાસ્થ્ય હોય તો બધું જ છે, તળેલી અને શેકેલી વસ્તુઓથી દૂર રહો, હળવો ખોરાક લો. વાદ-વિવાદમાં ફસાવાથી દૂર રહેવું સારું, તમારી કુંડળીના નકારાત્મક ગ્રહો ઝઘડાઓનું કારણ બનશે.

કન્યા : લોકો પર ઓફિસના કામનો ભાર વધુ રહેશે, અન્યને પણ કામ કરવું પડી શકે છે. વ્યવસાયને વિસ્તારવાનો સમય આવી ગયો છે, તેનું આયોજન કરવું જોઈએ અને અન્ય શહેરોમાં શાખાઓ ખોલવાના પ્રયાસો કરવા જોઈએ. યુવાનો વિવિધ કારણોસર માનસિક રીતે તણાવમાં રહી શકે છે, તણાવમાં રહેવું સારું નથી, ધીરજ રાખો, બધું સારું થઈ જશે. જો તમે ઘરમાં કોઈપણ પ્રકારનો ફેરફાર કરવા માંગતા હોવ તો તે સારી વાત છે, પરંતુ આ કામ કરતા પહેલા તમારે તમારા વડીલોનો અભિપ્રાય જરૂર લેવો જોઈએ. જેઓ વિવિધ રોગોથી પીડિત છે અને ડૉક્ટર દ્વારા સૂચવ્યા મુજબ દવાઓ પણ લે છે, તેઓ દવા લેવાનું ભૂલશો નહીં. તમારી દિનચર્યામાં નિયમિત કસરતનો સમાવેશ કરો અને પછી તેમાં કોઈ અંતર ન પડવા દો.

તુલા : લોકોએ નાની-નાની બાબતોને મહત્વ આપવાનું ટાળવું જોઈએ, આવું થતું રહે છે, ઓફિસમાં બિનજરૂરી વસ્તુઓથી દૂર રહેવું જોઈએ. દવાના વેપારીઓ માટે આજનો દિવસ શુભ રહેવાનો છે, પરંતુ અન્ય વેપારીઓએ સાવધાની રાખીને વેપાર કરવો. યુવાનીના સમયનું મૂલ્ય સમજવાનો પ્રયાસ કરો, તેણે જે સમય અન્ય લોકો સાથે વિતાવ્યો છે તેનો થોડોક ભાગ આપવો જોઈએ. તમારે તમારા પિતા સાથે સુમેળમાં ચાલવું પડશે, તો જ તમે પ્રગતિ કરી શકશો, તેમનો વિરોધ કરવો યોગ્ય નથી. જો તમે તમારા સ્વાસ્થ્યને સ્વસ્થ રાખવા માંગો છો, તો જંક ફૂડ અને નોન-વેજ ન ખાઓ, આ બંને વસ્તુઓ સ્વાસ્થ્ય માટે સારી નથી. લોકો સાથે વાતચીત અને સહકાર તમારા સંબંધોને મજબૂત બનાવશે, તેથી તમારા પ્રિયજનો સાથે વાત કરો.

વૃશ્ચિક : લોકોએ પોતાની ઓફિસમાં પ્રોફેશનલ રીતે કામ કરવું જોઈએ, ત્યાં બહુ ભાવુક થવાની જરૂર નથી. ધંધામાં સાવધાની રાખો અને કોઈ પર વધારે વિશ્વાસ ન કરો કારણ કે આવું કરવું તમારા માટે ઘાતક સાબિત થઈ શકે છે. યુવાનો જે પણ મિત્રતા કરે છે, તે સારી રીતે જોયા અને સાંભળ્યા પછી કરો અને નશાખોરોની સંગતથી દૂર રહેવું જ સારું છે. પરિવારમાં સંપૂર્ણ સહયોગ જોવા મળશે, ઘરના કોઈપણ કાર્યમાં દરેક વ્યક્તિ ભાગ લેશે તો દરેકને પ્રેમ દર્શાવવાની તક પણ મળશે. આ રાશિના બાળકોએ વધુ પડતો આઈસ્ક્રીમ ખાવાથી અને ઠંડા પીણા પીવાથી દૂર રહેવું જોઈએ, ગળામાં દુખાવો થઈ શકે છે. તમારે વિવાદોથી દૂર રહેવું પડશે અને તમે પાડોશી સાથે સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધ જાળવી રાખશો તો સારું રહેશે.

ધનુ : લોકો માટે નોકરી પર સંકટ છે, કામ કરો પરંતુ સાથે જ તમારા વર્તનની ખામીઓ શોધીને દૂર કરો. બિઝનેસમાં નવા પાર્ટનરને જોડવાની વાત ચાલશે, પરંતુ પાર્ટનર ઉમેરતા પહેલા આ વિષય પર ગંભીરતાથી વિચાર કરો. વિદ્યાર્થીઓએ તેમના અભ્યાસ પર સતત ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ, એકવાર યાદ આવે તે વિષય અથવા કસરત ભૂલી શકાય છે, તેથી પુનરાવર્તન કરવાનું ચાલુ રાખો. આપણે એકબીજાને મદદ કરવી જોઈએ, આ સિસ્ટમ સાથે કામ કરીને સમગ્ર સમાજ આગળ વધી શકે છે. તમે ચેપનો શિકાર બની શકો છો, તેથી સ્વાસ્થ્યને લઈને સાવચેતી રાખવી સારી રહેશે. લેપટોપ અથવા સિસ્ટમ પર કામ કરતી વખતે, મેઇલ પર નજર રાખો, જેથી મહત્વપૂર્ણ મેઇલ ખોવાઈ ન જાય.

મકર : ઓફિસમાં કોઈ અગત્યની મીટીંગ હોય તો પૂરી તૈયારી સાથે આગળ વધો, સંસ્થા પ્રત્યે ઈમાનદારી જરૂરી છે. વેપારીઓએ બિનજરૂરી ગુસ્સાથી દૂર રહેવું જોઈએ અને ધંધામાં નુકસાન, નફા-નુકસાનની ચિંતા ન કરવી જોઈએ. જો યુવાનોના અનિચ્છનીય ખર્ચાઓની યાદી લાંબી થશે તો ભવિષ્યમાં આર્થિક નુકસાન થશે. માતાની તબિયત બગડવાની સંભાવના છે, તેથી સાવચેત રહો અને તેમની તબીબી સારવાર માટે સંપૂર્ણ વ્યવસ્થા કરો. જેઓ દવાઓનું સેવન કરે છે તેઓ તમારા સ્વાસ્થ્યને લઈને સજાગ રહે, હવે તેની અસર તમારા સ્વાસ્થ્ય પર થશે. ફોન પર દરેક સાથે સંપર્કમાં રહો, સંબંધોના નવીકરણની પણ જરૂર છે.

કુંભ : લોકો નવી નોકરીમાં જોડાયા છે, તેથી સમયનું ખાસ ધ્યાન રાખો અને સમયસર ઓફિસ પહોંચો, તમારે સમયની કિંમત સમજવી પડશે. જીવનસાથી સાથેના સંબંધો મધુર રાખવા જોઈએ, વિવાદ થવાની સંભાવના છે, તો પણ પ્રેમથી વાત કરવી જોઈએ. મિત્રો સાથે વાત કરવાથી મન પ્રસન્ન રહેશે, તેથી મિત્રોને મળવા કે ફોન પર વાત કરવા માટે સમય કાઢો. પરિવારના તમામ સભ્યોના સહકારથી પરિવારનું વાતાવરણ સુખદ બનાવવાનો પ્રયાસ કરો. પેટમાં દુખાવો થવાની સંભાવના છે, તેથી ખોરાકમાં માત્ર હલકી અને સુપાચ્ય વસ્તુઓનું સેવન કરવું સારું રહેશે. સ્વભાવમાં નમ્રતા જાળવો, તમારો નમ્ર સ્વભાવ સંબંધોને મજબૂત બનાવવામાં કામ આવશે.

મીન : લોકોના હાથમાં નોકરી નથી, તેથી આજે જ તમારા સંપર્કોને સક્રિય કરો, તમારું કામ થઈ જશે. વ્યાપારીઓના વ્યવસાયમાં પ્રગતિ થશે, ઘણું વિસ્તરણ થશે જેનાથી તેઓ ખુશ અને ખુશ રહેશે. યુવા જૂથને અભ્યાસ દરમિયાન હજુ સુધી પ્લેસમેન્ટ મળ્યું નથી, તેથી હવે તેમને પ્લેસમેન્ટની તૈયારી કરવી પડશે. પરિવારમાં લાંબા સમયથી જે વિવાદો ચાલી રહ્યા હતા, તેને તમે ઉકેલી શકશો અને બધા સંતુષ્ટ થશે. શરીર અને મનને સ્વસ્થ રાખવા માટે યોગ અને ધ્યાન કરો અને તેનો નિયમિત અભ્યાસ કરતા રહો. આજે તમે દિવસભર ખૂબ જ વ્યસ્ત રહેશો, પરંતુ સાંજ સુધીમાં સ્થિતિ સારી થઈ જશે અને તમે હળવાશ અનુભવશો

Leave a Reply

Your email address will not be published.