રવિવારના દિવસે કરો આ ખાસ ઉપાય, દરેક કાર્યમાં સફળતા મળવા લાગશે, જીવન માં આવવા લાગશે સમૃદ્ધિ - Jan Avaj News

રવિવારના દિવસે કરો આ ખાસ ઉપાય, દરેક કાર્યમાં સફળતા મળવા લાગશે, જીવન માં આવવા લાગશે સમૃદ્ધિ

રવિવારના દિવસેકરો આ ઉપાયઃ કુંડળીમાં સૂર્યની સ્થિતિ બળવાન હોય તો કોઈપણ કાર્યમાં અવરોધ નથી આવતો. બીજી તરફ જો સૂર્ય નબળો હોય તો હંમેશા નિષ્ફળતા આવે છે. જાણો કેવી રીતે સૂર્યને બળવાન બનાવી શકાય છે.

હિન્દુ ધર્મમાં, દરેક દિવસ કોઈને કોઈ દેવી-દેવતાને સમર્પિત છે. રવિવારનો દિવસ સૂર્યદેવની પૂજા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષમાં સૂર્ય ભગવાનને ગ્રહોના રાજા કહેવામાં આવે છે. જો સૂર્ય ભગવાનની કૃપા હોય તો વ્યક્તિ જીવનમાં ઘણી પ્રગતિ કરે છે, તેને દરેક કાર્યમાં સફળતા મળે છે અને તેનું સ્વાસ્થ્ય હંમેશા સારું રહે છે. કુંડળીમાં સૂર્યની સ્થિતિ બળવાન હોય તો જીવનમાં સુખ, ધન અને કીર્તિની પ્રાપ્તિ થાય છે. તે જ સમયે, જો સૂર્ય નબળા અથવા પીડિત સ્થિતિમાં હોય, તો વ્યક્તિ ઘણીવાર બીમાર રહે છે, ધનની હાનિ થાય છે અને તેના તૈયાર કામ પણ બગડવા લાગે છે.

રવિવારના દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવાથી સૂર્ય ભગવાન પ્રસન્ન થાય છે અને કામકાજમાં આવતી તમામ બાધાઓ દૂર થાય છે. રવિવારે આ ઉપાય કરવાથી કુંડળીમાં સૂર્યની સ્થિતિ પણ મજબૂત બને છે. સૂર્યની મજબૂત સ્થિતિ જીવનમાં સુખ, ધન અને ઐશ્વર્ય લાવે છે. આવો જાણીએ રવિવારે લેવાતા આ ખાસ ઉપાયો વિશે.

સ્નાન કર્યા પછી સૂર્યદેવને અર્ઘ્ય ચઢાવો : રવિવારે સવારે વહેલા ઊઠીને સ્નાન કરી સ્વચ્છ વસ્ત્રો પહેરો. આ પછી સૂર્ય ભગવાનને અર્ઘ્ય ચઢાવો. અર્ઘ્ય અર્પણ કરતી વખતે ‘ઓમ સૂર્યાય નમઃ ઓમ વાસુદેવાય નમઃ ઓમ આદિત્ય નમઃ’ મંત્રનો જાપ અવશ્ય કરો. આનાથી સૂર્ય ભગવાન જલ્દી પ્રસન્ન થશે અને તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે.

કપાળ પર ચંદનનું તિલક લગાવો : રવિવારે કપાળ પર ચંદનનું તિલક લગાવવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. જ્યારે પણ તમે ઘરની બહાર નીકળો ત્યારે કપાળ પર ચંદનનું તિલક લગાવીને જ બહાર નીકળો. આમ કરવાથી તમામ જરૂરી કાર્યો સફળ થાય છે. આ સાથે રવિવારે લાલ રંગના કપડા પહેરવા પણ શુભ માનવામાં આવે છે.

રવિવારે આ વસ્તુઓનું દાન કરો : રવિવારનો દિવસ દાન માટે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે સૂર્ય ભગવાનને પ્રસન્ન કરવા માટે ગોળ, દૂધ, ચોખા અને કપડાંનું દાન કરો. આનાથી તમારા કોઈપણ કાર્યમાં અવરોધ નહીં આવે અને તમને સફળતા મળશે.

રવિવારે ઘીનો દીવો પ્રગટાવો : હિન્દુ ધર્મમાં દેશી ઘી ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. તેથી, રવિવારે ઘરના બહારના દરવાજાની બંને બાજુ દેશી ઘીનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. આમ કરવાથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને ધન અને ઐશ્વર્યનો આશીર્વાદ આપે છે.

ખાસ નોંધ : અહીં આપેલી માહિતી માત્ર ધારણાઓ અને માહિતી પર આધારિત છે. અત્રે એ ઉલ્લેખ કરવો જરૂરી છે કે janavaj.com કોઈપણ પ્રકારની માન્યતા, માહિતીને સમર્થન આપતું નથી. કોઈપણ માહિતી અથવા ધારણા લાગુ કરતાં પહેલાં, સંબંધિત નિષ્ણાતની સલાહ લો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.