માલકીન ને ન્હાતા જોય ને નોકર ની નિયત બગડી અને પછી કર્યું કાંઈક એવું અને આવી ગયો એનો માલિક, પછી જે થયું સાંભળી ને તમારા પગ નીચે થી જમીન નીકળી જશે - Jan Avaj News

માલકીન ને ન્હાતા જોય ને નોકર ની નિયત બગડી અને પછી કર્યું કાંઈક એવું અને આવી ગયો એનો માલિક, પછી જે થયું સાંભળી ને તમારા પગ નીચે થી જમીન નીકળી જશે

રાયપુર નજીક આવેલા જોબા ગામની અંદર સંજીવ તેમની પત્ની સાવિત્રીની સાથે રહે છે, અને તેઓના લગ્નને ત્રણ વર્ષ સુધી ગયા છે, અને લગ્નજીવન પણ ખૂબ સારું ચાલતું હતું , તેમજ એક ખાનગી કંપનીમાં નોકરી કરીને ખુબ જ સારા પૈસા કમાતો અને સમાજની અંદર અને દરેક લોકોની અંદર તેમની ખૂબ જ આગવી છાપ હતી.

સૌ કોઈ લોકો તેને માનસન્માન થી બોલાવતા હતા, અને સાવિત્રી નાની બહેન રમીલા સાવિત્રીના ઘરે રહેવા માટે આવી ગઈ હતી, અને સાવિત્રી ની નાની બહેને રમીલા કોલેજનો અભ્યાસ કરતી હતી, અને બહેન અને જીજાજીની સાથે સમય વિતાવવા માટે તે તેમના ઘરે રહેવા માટે આવી હતી, અને કોલેજ અભ્યાસ માટે જવાની હતી

પરંતુ જુવાન સાળી ના પગલા પોતાના ઘરની અંદર પડતાં જીજાજી તેના ઉપર નજર બગાડી બેઠો હતો અને તેની સાથે ન કરવાની હરકતો કરી નાખી હતી, તેમજ સમાજની અંદર સૌ કોઈ લોકો આ પરિવારના લોકોની મજાક ઉડાવી રહ્યા છે અને જુવાનસાળી રમીલાને જાણકારી મળી હતી કે, તેના જીજાજી તેના ઉપર નજર બગાડીને બેઠા છે અને ખરાબ હરકતો કરવા માટે નજીક આવી રહ્યા છે.

ત્યારે તેમણે પોતાની બહેન અને જીજાજી ને જણાવ્યું હતું કે. તે હવે પોતાના માતા-પિતાને ભાઈને મળવા માટે ગામડે જવા માંગે છે અને ત્યાર પછી તેઓ ત્યાંથી ભણવા માટે કોલેજ ચાલી જશે. તે સમયે જીજાજીને થયું હતું કે સાળી ને થોડો ઘણો અંદાજ આવી ગયો છે. તે ઘરે મૂકીને જઈ રહી છે. તે સમયે સાડીને ધમકાવી હતી અને કહ્યું હતું કે, જો તું મારી સાથે શારીરિક સંબંધ નહીં બાંધે તો , હું તારા માતા પિતા ને જાન એ મારી નાખીશ

આ ઉપરાંત મારી ઓળખાણ એટલી બધી મોટી છે કે. કોઈ પણ લોકો ગમે ત્યાંથી પણ તને શોધી લેશે. આ પ્રકારની ધમકી સાંભળીને રમીલા ખૂબ જ ડરી ગઈ હતી, અને મજબૂરી ના લીધે પોતાના જીજાજી ની સાથે ન કરવાની હરકતો કરી હતી.

માત્ર એટલું જ નહીં પરંતુ જીજાજી આટલી બધી ઈજ્જત માન સન્માન અને મોકો ધરાવતો હોવા છતાં પણ તેમણે પોતાની જ જુવાન સાળી ઉપર વારંવાર ન કરવાનું કામ કર્યું હતું અને વિડિયો પણ બનાવી લીધો હતો તેમજ જ્યારે પણ મોકો મળે ત્યારે આ પ્રકારનો બ્લેકમેલ કરીને ન કરવાનું કામ કરતો હતો.

એક દિવસ રમીલા આ તમામ વાત એ ખૂબ જ કંટાળી ગઈ હતી, અને તેમણે વિચાર્યું હતું કે, જો તે તેની મોટી દીદી સાવિત્રીના આ ઘટના વિશે જાણકારી આપશે, તો તે ક્યારેય માનશે નહીં, અને મારા પરિવારના સભ્યો પણ આ વાતને માનવા માટે ક્યારે તૈયાર થશે નહીં, કારણકે સાંજે ખૂબ જ પૈસા વ્યક્તિ છે અને તેને આ પ્રકારના કામ કર્યા છે

પરિવારના લોકો આને સમાજના લોકો પણ ક્યારેય આ પ્રકારની વાત માનશે નહિ અને એક દિવસ ઘરેથી તે ભાગીને પોલીસ સ્ટેશનને હાજર થઈ હતી અને ત્યાં હિંમત કરીને પોલીસને આ તમામ ઘટનાઓ વિશે જણાવી હતી અને તેના જીજાજીની ઉપર નો આરોગ લગાવ્યો હતો અને પોલીસે યુવતીની ફરિયાદના આધારે તપાસ પણ શરૂ કરી દીધી છે

આજે અચાનક દરવાજો ખુલ્યો. મેગી સામે ઊભી રહીને પૂછતી હતી, ‘શું હું અંદર આવી શકુંહા, હા, કેમ નહીં. હું તમારી કવિતાઓ વાંચતો હતો. ખરેખર આનો જવાબ નથી. આટલી સુંદર, સહજ અને મધુર લાગણીઓને જોડીને તમે આ કવિતાઓ બનાવી છે. તમને પ્રેરણા ક્યાંથી મળી? છેવટે, તમારી પ્રેરણા કોણ છે?’મેગી માત્ર સ્મિત સાથે મારી સામે જોઈ રહી.

મેં ભાવુક થઈને કહ્યું, ‘મેગી, તને મળ્યા પછી મને થોડી બેચેની થવા લાગી છે. આ કારણે હું મારું પુસ્તક પણ પૂરું કરી શક્યો નથી જે 3 વર્ષથી અધૂરો હતો. કૃપા કરીને મને મદદ કરો, મારી સંભાળ રાખો અને મને ટેકો આપો,’ મેં કહ્યું અને તેને મારા હાથમાં બાંધ્યો.મેગી એક ધક્કો મારીને ઝડપથી મારાથી અલગ થઈ ગઈ અને ધીમા અવાજે બોલી, ‘સ્ત્રીને બળજબરી કરતાં તને શરમ નથી આવતી.’

તેનો આ અણધાર્યો દેખાવ અને વર્તન જોઈને હું ચોંકી ગયો. મારો જુસ્સો બરફ જેવો ઠંડો થઈ ગયો. હું વિચારવા લાગ્યો, પહેલા તો હું મારી જાતને સમર્પિત કરવા આતુર હતો, આજે તે સતી થવાનો ડોળ કરી રહી છે. એવું લાગે છે કે તેણી તેના ‘પ્રેરણા’ પર ખૂબ ગર્વ અનુભવી રહી છે અને પોતાને એક મહાન લેખક તરીકે માનવા લાગી છે. હવે હું પણ વર્ષોથી અધૂરું પડેલું મારું પુસ્તક પૂરું કરીને સાહિત્યકારોમાં ગભરાટ પેદા કરીશ.

ભારત આવ્યા પછી મેં મારું પુસ્તક પૂરું કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું. મને નવાઈ લાગી કે જે કામ હું છેલ્લા 3 વર્ષથી કરી શક્યો ન હતો તે કામ માત્ર 3 મહિનામાં થઈ ગયું. શહેરના પ્રખ્યાત ઓડિટોરિયમમાં પુસ્તકનું વિમોચન થવાનું હતું. મેં આ પ્રસંગે લંડનથી મેગીને પણ આમંત્રિત કરી હતી.પુસ્તક વિમોચન પ્રસંગે હિન્દી જગતની સેંકડો પ્રતિષ્ઠિત હસ્તીઓ હાજર રહી હતી પરંતુ મેગી ન આવતા હું ખૂબ નિરાશ થયો હતો.

સમાજમાં દરેક વ્યક્તિએ બનાવેલી ઇજ્જતને લાંબો સમય સુધી ટકાવી રાખવા માટે પરિવારના દરેક સભ્યોએ સહકાર અને વાણીની અને વર્તનની સારી સમજણ ની જરૂર હોય છે, જો તેઓ દરેક વ્યક્તિની સાથે મન ફાવે તેવી રીતે વર્તન કરે અને બોલાચાલી કરવા લાગે તો તેમના પરિવારના લોકોને પણ સમાજના અન્ય લોકો ક્યારેય પણ સામે મળીને બોલાવવા પણ રાજી રહેતા નથી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Janavaj.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “jan avaj news ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.