સોમવાર થી રવિવાર સુધી આ 7 રાશિના જાતકો પર થશે માતાજીની કૃપા,અચાનક થશે ધનવર્ષા - Jan Avaj News

સોમવાર થી રવિવાર સુધી આ 7 રાશિના જાતકો પર થશે માતાજીની કૃપા,અચાનક થશે ધનવર્ષા

મેષ : લોકો માટે આજનો દિવસ જ્ઞાન મેળવવાનો છે, કરિયરના ક્ષેત્રમાં રહેલી ખામીઓને દૂર કરવા માટે પ્રયત્નો કરવા પડશે. જો વ્યાપારીઓ ક્યાંક પ્રવાસ પર જવાનું વિચારી રહ્યા છે, તો આ સમય યોગ્ય નથી, પ્રવાસને મુલતવી રાખવો યોગ્ય રહેશે. યુવાનોએ તેમની સામે આવતા પડકારોથી વાકેફ રહેવું પડશે અને સમજદારીપૂર્વક તેનો સામનો કરવો પડશે. લાઈફ પાર્ટનરની વાતને મહત્વ આપો, આજે સમય કાઢી તેમની સાથે વાત કરો, તેમને સાંભળો અને તમારી વાત કહો, તેમને ભેટો લાવો. ક્રોધ અને ચીડિયાપણુંથી દૂર રહો, આ સ્વભાવ તમારું સ્વાસ્થ્ય બગાડી શકે છે. જો તમે સામાજીક રીતે સક્રિય છો અને કોઈપણ કાર્યક્રમની જવાબદારી તમારી પાસે હોય તો તેને સાકાર કરવા માટે નમ્ર સ્વભાવ રાખો.

વૃષભ : લોકો જેઓ સરકારી નોકરી કરી રહ્યા છે તેમને ટ્રાન્સફર લેટર મળી શકે છે, નવી જગ્યા માટે તમારી બોરી પથારી તૈયાર રાખો. વેપારીઓએ વધુ નફો મેળવવા માટે કોઈની સાથે છેતરપિંડી કરવાનો પ્રયાસ ન કરવો જોઈએ, તેમ કરવું તેમના હિતમાં રહેશે નહીં. સૈન્ય વિભાગમાં નોકરી માટે પ્રયાસ કરી રહેલા યુવાનો માટે આજનો દિવસ શુભ રહેવાનો છે, તેમને ફોન આવી શકે છે. તમારા પ્રિયજનો વચ્ચે એકતા જાળવો, પરિવારની આ એકતા તમને બીજાની સામે મક્કમતાથી ઊભા રહેવાની શક્તિ આપશે. વિવિધ રોગોથી પીડિત લોકોએ મનમાં કોઈ પણ પ્રકારના નકારાત્મક વિચારો ન લાવવા જોઈએ, આવા વિચારોથી દૂર રહેવા માટે ધ્યાન કરવું જોઈએ. તમારે તમારાથી મોટી ઉંમરના લોકો સાથે સંપર્ક જાળવી રાખવો પડશે, તમને મોટી ઉંમરના લોકો પાસેથી તેમના અનુભવનો લાભ મળતો રહેશે.

મિથુન : લોકો પોતાની ભૂલોને સુધારતા નથી તો તેના આધારે બોસ તેમનું કામ કોઈ બીજાને સોંપી શકે છે. ફાઇનાન્સના વ્યવસાયમાં નવા ગ્રાહકો જોડાઈ શકે છે, જેના કારણે ફાઇનાન્સનો વ્યવસાય પણ વધશે અને તે મુજબ તમારું કમિશન પણ વધશે. મિત્રો સાથે હસવું અને મજાક કરવી એ ઠીક છે, પરંતુ વર્તુળમાં જ રહેવું જોઈએ તે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ. પરિવારમાં ખુશીઓ વધારવા માટે કામ કરો, ઉજવણીના રૂપમાં નાના પ્રસંગોને ધામધૂમથી ઉજવો. હવામાનમાં ફેરફાર સાથે, તમારા આહારમાં વધતી જતી બેદરકારી તમારા સ્વાસ્થ્યમાં ઘટાડો કરશે. પાલતુ પ્રાણીઓ માટે ખાવા-પીવાની વ્યવસ્થા કરો, ચારા-પાણીની વ્યવસ્થા કરો, નહીંતર ગાયની રોટલી બહાર કાઢવી પડશે.

કર્ક : લોકોએ પોતાની કંપનીને નવી જગ્યાએ રજૂ કરવી પડી શકે છે, યોગ્ય રીતે તૈયારી કરવી પડી શકે છે. કપડાના વેપારીઓએ તેમની સ્થાપનામાં ગ્રાહકોની પસંદ અને નાપસંદને ધ્યાનમાં રાખવાની જરૂર છે, કપડાંમાં ફેશન ખૂબ જ ઝડપથી બદલાય છે. યુવાનો તમારી માતા સાથે તમારા હૃદયસ્પર્શી શબ્દો શેર કરે છે, અને અચકાવું નહીં, તેમનું સૂચન તમારી સમસ્યાનું સમાધાન કરશે. બાળકોના લગ્નને લઈને પરિવારમાં ચિંતન થશે, જ્યારે બાળકો યોગ્ય ઉંમરના હોય ત્યારે આ વિષય પર વિચાર કરવો જોઈએ. આજે સ્વાસ્થ્યની બાબત થોડી નરમ રહેશે, તમે વધુ પડતા કામને કારણે શારીરિક થાક અને નબળાઈનો અનુભવ કરશો. જો મન મૂંઝવણમાં રહેતું હોય, તો ધાર્મિક વિચારો અને ભગવાનમાં શ્રદ્ધાને પ્રોત્સાહન આપવાનું કાર્ય કરો.

સિંહ : લોકોએ ડેટા સિક્યોરિટી પર ચાંપતી નજર રાખવી જોઈએ અને લેપટોપ વગેરેમાં ડેટા સેવ કરતા રહેવું જોઈએ, તમારી એક ભૂલથી મોટું નુકસાન થઈ શકે છે. ધંધાની સમસ્યા થોડી મોટી થઈ ગઈ હોય તો પણ તમારે ધીરજ રાખવી પડશે, તે તમારા માટે ફાયદાકારક છે. યુવાનો જૂના મિત્રોને મળશે, યુવાનોને આ મિલનથી આનંદનો અનુભવ થશે, મિત્રોને મળવું દરેકને ગમે છે. જો ઘરના કેટલાક કામ બાકી હોય તો તેને પૂરા કરવા યોગ્ય રહેશે, ઘરની બાબતોમાં પેન્ડિંગ સારી નથી. કહેવાય છે કે આંખો હોય તો દુનિયા હોય છે કારણ કે આપણે આંખોથી જોઈએ છીએ તેથી આંખોનું ધ્યાન રાખો અને મોડી રાત સુધી મોબાઈલનો ઉપયોગ ટાળો. તમારા ઘરમાં સુખ-સુવિધાઓમાં વધારો થશે, વાહન વગેરે ખરીદવાની શક્યતાઓ બની રહી છે, તહેવારોની મોસમમાં આ ખુશીઓ વધુ વધશે.

કન્યા : જાતકો માટે સતર્કતા જ કાર્ય પૂર્ણ કરવાનો ઉપાય રહેશે, તેઓ સતર્કતાના કારણે તમામ કાર્ય પૂર્ણ કરી શકશે. હોટલ અને રેસ્ટોરન્ટના વેપારીઓ સારો નફો કમાઈ શકશે, તેમનો ધંધો ખૂબ જ સારી રીતે ચાલશે પરંતુ ગુણવત્તા જાળવશે. યુવાનો કામ ન કરી શકે તેવા સંજોગોમાં તેમને તેમના મિત્રોની મદદ મળશે અને આ સહકારથી તેમનું કામ સરળ બનશે. કોઈ પારિવારિક કાર્યક્રમમાં ભાગ લેવાની તક મળશે, પારિવારિક કાર્યક્રમમાં પૂરા આનંદ સાથે જોડાશે. સર્વાઇકલ દર્દીઓને સાવચેત રહેવું જોઈએ, કારણ કે પીડા થઈ શકે છે, જો ડૉક્ટરે ગરદન માટે બેલ્ટ સૂચવ્યો હોય, તો ચોક્કસપણે તેને મૂકો. જૂની યોજનાઓની સફળતાથી આત્મવિશ્વાસ વધશે, બાકીના કામમાં વધુ ઉત્સાહ સાથે વ્યસ્ત રહેશો.

તુલા : લોકોએ ઓફિસના કામ પૂરા કરવા માટે દોડધામ કરવી પડશે, કામ પૂરા કરવા પડશે. છૂટક વેપારીઓને આર્થિક લાભ થશે, તેમનો ધંધો સારી રીતે ચાલશે. યુવાનોને ભાગ્યનો સાથ મળશે, તેઓ જે પણ કાર્ય કરશે તેમાં સફળતા મેળવતા જોવા મળશે. માતા-પિતા થોડી ઇન્ડોર ગેમ રમવાના નામે બાળકો સાથે થોડો સમય પસાર કરવાનો પ્રયાસ કરે છે, થોડીવાર માટે બાળકો સાથે બાળક બની જાય છે. ફાઈબરથી ભરપૂર ખોરાકને વધુ મહત્વ આપવું જોઈએ, તે માત્ર પચવામાં જ નહીં, કબજિયાત પણ મટાડે છે. જો તમે તમારી ક્ષમતા કરતા વધારે મહેનત કરશો તો તે તમને ફાયદો જ આપશે.

વૃશ્ચિક : જાતકોએ મુશ્કેલ કાર્યો કરવા અને તાબેદારનો સાથ-સહકાર કરવાનો વ્યવહાર લાભદાયી સાબિત થશે. સોના-ચાંદીના વેપારીઓ થોડા પરેશાન જણાશે, જોકે દિવાળીના તહેવાર દરમિયાન આ વસ્તુઓની ખરીદી થોડી વધુ હોય છે. યુવાનોએ બિનજરૂરી રીતે બીજાના વિવાદોમાં પોતાનો પગ ન નાખવો જોઈએ, નહીં તો સમસ્યા તેમની આસપાસ અટકી શકે છે, તેથી અન્યના વિવાદોથી દૂર રહો. પરિવારમાં કોઈપણ મુદ્દાને લઈને સભ્યો વચ્ચે તણાવની સંભાવના છે, તેથી બધા સભ્યોએ શાંત રહીને તણાવથી દૂર રહેવું જોઈએ. અસ્થમાના દર્દીઓ અચાનક બીમાર પડી શકે છે, તેથી તેમણે અગાઉથી જ સાવધાન રહેવું જોઈએ. કાર્યક્ષેત્રમાં કામ કરવાની સાથે ધાર્મિક કાર્યોમાં સક્રિયપણે ભાગ લેશો, તેનાથી આત્મસંતોષ મળશે.

ધનુ : એન્જિનિયરિંગ ક્ષેત્રે કામ કરી રહ્યા છે તેમને પ્રમોશન મળવાની સંભાવના છે. ભંગારના ધંધામાં મોટા નફાની અપેક્ષા છે, અન્ય વેપારીઓનું કામ પણ ચાલુ રહેશે. જો યુવાનોએ કોઈ કારણસર અભ્યાસ અધૂરો છોડી દીધો હોય તો હવે તેને પૂર્ણ કરો અને તમારા રસપ્રદ કાર્યને પણ મહત્વ આપો. દરેકના પરસ્પર સંકલનથી ઘરનું વાતાવરણ હળવું રહે, ઘરનું વાતાવરણ હસતું-હસતું હોવું જોઈએ. જો તબિયત બગડતી હોય તો ધ્યાનમાં રાખો કે સ્વાસ્થ્યને બગાડતી વસ્તુઓથી દૂર રહેવું જોઈએ, નહીં તો બીમારીથી બચવું મુશ્કેલ બનશે. જો તમે માનસિક મૂંઝવણોથી ઘેરાયેલા હોવ અને બચવા માંગતા હોવ તો થોડો સમય ઘરના બધા લોકો સાથે મળીને સત્સંગ કરો અને ભજન કરો.

મકર : લોકો માટે સત્તાવાર બનવાની દરખાસ્ત છે, તેથી તેને બનવામાં થોડો વધુ સમય લાગી શકે છે, ધીરજ રાખો. જો તમે પેરેંટલ બિઝનેસ કરતા હોવ તો તેને કંઈક અપડેટ કરવાની જરૂર છે, સમય સાથે જાઓ અને અપડેટ કરવાની યોજના બનાવો. યુવાનોએ મહેનતને કારણે હાર ન માનવી, મહેનત કરતા રહો, તમને કોઈપણ સંજોગોમાં સફળતા મળશે. દરેક નાની-નાની ભૂલ માટે બાળકને ઠપકો આપવાની કે ઠપકો આપવાની કોશિશ ન કરો, પરંતુ ક્યારેક તેને પ્રેમથી સમજાવો. જે લોકો લાંબા સમયથી બીમાર ચાલી રહ્યા છે, તેઓને હવે આ બીમારીમાં થોડી રાહત મળશે, પરંતુ ત્યાગ કરવામાં અચકાવું નહીં. જો તમારી મિત્રતા નકારાત્મક લોકો સાથે છે તો તેમનાથી દૂર રહો, નહીંતર તેમની અસર તમારા પર પણ પડશે. નકારાત્મકતા સારી નથી.

કુંભ : ઓફિસમાં પોતાનું કામ થોડી વધુ સજાગતાથી કરવું જોઈએ જેથી કરીને તેમના ઉપરી અધિકારીઓ ગુસ્સે ન થાય. જો તમે બિઝનેસમાં ફેરફાર કરવા માંગો છો, તો તે સમય અનુસાર કરો અને તેના માટે તમારા વરિષ્ઠ સાથે ચર્ચા કરતા રહો. યુવાનોએ આવતીકાલ માટે કામ મુલતવી રાખવાની વૃત્તિને સુધારવી પડશે, તેથી આજે યાદ કરીને કામ મુલતવી રાખવું યોગ્ય નથી. પરિવારમાં સભ્યોની બીમારીને લઈને જે ચિંતા હતી તે દૂર થવા જઈ રહી છે, બીમાર લોકોને હવે રાહત મળશે. જો તમે લાંબા સમય સુધી સૂઈ જાઓ છો, તો આ આદતને ઠીક કરો, હંમેશા સૂવાનું અને વહેલા ઉઠવાનું યાદ રાખો, માણસને સ્વસ્થ અને સમજદાર બનાવે છે. લોકોને મળવા અને નવા મિત્રો બનાવવા માટે થોડો સમય ઘરની બહાર નીકળો. તમારે મિત્રો સાથે પણ સમય પસાર કરવો જોઈએ.

મીન : પોતાની ઓફિસમાં બોસ પાસેથી વખાણ કરી શકે છે, બોસની ગુડ બુકમાં નામ લખવાનો સમય આવી ગયો છે. સફળતા મેળવવા માટે, ઉદ્યોગપતિઓએ તેમની સ્થાપનાના તાબાના અધિકારીઓ સાથે જોડાવું પડશે, તો જ કાર્ય પૂર્ણ થશે. યુવાનો તેમના ઉપરી અધિકારીઓ દ્વારા આપવામાં આવેલ અભિપ્રાયનું શાંતિથી પાલન કરે છે, અન્યથા કોઈ તેમને કોઈ અભિપ્રાય આપશે નહીં. મકાન-જમીન ખરીદવા-વેચવા માટેનો યોગ્ય સમય, ઇચ્છિત ભાવ જણાય તો ડીલ કન્ફર્મ કરી લેવી જોઈએ. હૃદયના દર્દીઓએ સારી દિનચર્યા રાખવી જોઈએ અને સાદો આહાર રાખવો જોઈએ જેથી તેઓ ચિંતામુક્ત રહે. મૂંઝવણની સ્થિતિ હશે, તમને કોઈ નજીકના વ્યક્તિનો સહયોગ મળશે, મૂંઝવણમાં, તમારે તમારા પ્રિયજનો સાથે બેસીને ચર્ચા કરવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.