પાણી ના ભાવે મળતી આ વસ્તુ ધનતેરસ ના દિવસે ખરીદી ને ઘરમાં લાવવાથી જીવનમાંથી ગરીબી થશે દૂર - Jan Avaj News

પાણી ના ભાવે મળતી આ વસ્તુ ધનતેરસ ના દિવસે ખરીદી ને ઘરમાં લાવવાથી જીવનમાંથી ગરીબી થશે દૂર

ધનતેરસના દિવસે કરવામાં આવેલા ઉપાયો ધન, સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાયો કરવાથી ઘરમાંથી આર્થિક સંકડામણ દૂર થાય છે અને ધનની પ્રાપ્તિ થાય છે.

રવિવારના રોજ ધનતેરસનો તહેવાર ઉજવવામાં આવશે. આ દિવસને ધન ત્રયોદશી અને ધન્વંતરી જયંતિ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર, આ દિવસે આયુર્વેદિક ચિકિત્સાના પિતા ધન્વંતરિ દેવ સમુદ્ર મંથનમાંથી પ્રગટ થયા હતા.

જ્યારે ધન્વંતરિ દેવ સમુદ્ર મંથનમાંથી પ્રગટ થયા, તે સમયે તેમના હાથમાં અમૃત ભરેલો કલશ હતો. આ કારણોસર, ધન તેરસના દિવસે વાસણો ખરીદવાની પરંપરા છે. ધનતેરસના દિવસથી દિવાળીની શરૂઆત થાય છે. ધનતેરસના દિવસે ધન અને સમૃદ્ધિ માટે વિવિધ ઉપાયો કરવામાં આવે છે. આમાં મીઠાનો ઉપાય ખૂબ અસરકારક માનવામાં આવે છે. ચાલો જાણીએ આ ઉપાય વિશે.

ધનતેરસ પર મીઠાના ઉપાય

ધનતેરસના દિવસે મીઠું ખરીદવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે ઘરમાં મીઠાનું નવું પેકેટ લાવો. તે દિવસે દરેક વસ્તુમાં નવા પેકેટના મીઠાનો જ ઉપયોગ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે તેનાથી ઘરમાં ધનની વૃદ્ધિ થાય છે.

ઘરના પૂર્વ અને ઉત્તર ખૂણામાં કાચના બાઉલમાં થોડું મીઠું નાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે ધનતેરસના દિવસે આવું કરવાથી ગરીબી દૂર થાય છે અને સંપત્તિના નવા રસ્તા ખુલે છે.

આ દિવસે ખાસ કરીને ઘરમાં માત્ર મીઠાના પાણીથી લૂછવું જોઈએ. તેનાથી ઘરમાંથી નકારાત્મકતા દૂર થાય છે અને ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે.

જો પતિ-પત્નીના વૈવાહિક સંબંધોમાં તિરાડ આવતી હોય તો આ ઉપાય ધનતેરસના દિવસે અવશ્ય કરવો. રાત્રે તમારા બેડરૂમના ખૂણામાં એક નાનો ટુકડો રોક સોલ્ટ અથવા સફેદ આખું મીઠું રાખીને સૂઈ જાઓ. તેનાથી પતિ-પત્ની વચ્ચે પ્રેમ વધે છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર મીઠું શુક્ર અને ચંદ્રનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. તેથી મીઠું ભૂલી ગયા પછી પણ તેને લોખંડ કે સ્ટીલના વાસણમાં ન રાખવું જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી ચંદ્ર અને શનિ એક સાથે પરિવારના સભ્યો પર નકારાત્મક અસર કરે છે. કાચના ડબ્બામાં મીઠું રાખવું શુભ માનવામાં આવે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Janavaj.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “jan avaj news ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.