દુલ્હનની માતા પણ હનીમૂન પર પરિણીત યુગલ સાથે સૂવે છે! બીજા દિવસે બધાને કહે છે આખી વાત - Jan Avaj News

દુલ્હનની માતા પણ હનીમૂન પર પરિણીત યુગલ સાથે સૂવે છે! બીજા દિવસે બધાને કહે છે આખી વાત

દુનિયાભરની અજીબોગરીબ પરંપરાઓઃ દુનિયાભરમાં અનેક પ્રકારની પરંપરાઓ જોવા અને સાંભળવામાં આવતી હશે, જેને સાંભળ્યા પછી તમે ભાગ્યે જ વિશ્વાસ કરી શકો કે દુનિયાના કોઈપણ ખૂણામાં આવું થતું હશે. જો કે, તે સ્થાન માટે, જીવનમાં આ રિવાજો સ્થાપિત થયા છે. આજે અમે તમને એક એવી જ વિચિત્ર પરંપરા વિશે જણાવીશું, જેમાં લગ્નની પહેલી રાત્રે નવવિવાહિત કપલને એકલા સમય પસાર કરવાનો મોકો આપવામાં આવતો નથી.

જો કે લગ્ન પછી યુગલને ચીડવવાનું કામ સગા-સંબંધીઓ કરે છે, પરંતુ આફ્રિકાના કેટલાક આદિવાસી વિસ્તારોમાં એક વિચિત્ર પરંપરા છે. અહીં દુલ્હનની માતા પણ હનીમૂન પર પરિણીત યુગલ સાથે સૂવે છે.

હનીમૂનમાં છોકરીની માતા સાથે સૂવે છે : આ વિચિત્ર પ્રથા હેઠળ વર-કન્યાની પહેલી રાતે તેઓ એકલા નથી સૂતા, પરંતુ છોકરીની માતા પણ તેમની સાથે સૂવા આવે છે. જો છોકરીની માતા ત્યાં ન હોય, તો તેની જગ્યાએ કોઈપણ વૃદ્ધ મહિલા તેમની સાથે રાત રોકાય છે. તેનું કામ દંપતીને વિવાહિત જીવન સાથે જોડાયેલી તમામ બાબતો સમજાવવાનું છે. ઉદાહરણ તરીકે, તેમનું નવું જીવન કેવી રીતે શરૂ કરવું અને શું કરવું. એવું માનવામાં આવે છે કે અહીં એક વૃદ્ધ મહિલાની ભૂમિકા એક માર્ગદર્શકની છે, જે પોતાના અનુભવના આધારે નવપરિણીત પતિ-પત્નીને ટિપ્સ આપે છે.

અહેવાલોમાં એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે બીજા દિવસે આ મહિલાએ બધાને આશ્વાસન આપ્યું કે રાત્રે દંપતી વચ્ચે બધુ બરાબર હતું અને તેઓએ યોગ્ય રીતે તેમના લગ્ન જીવનની શરૂઆત કરી. આ અજીબોગરીબ પરંપરા વર્ષોથી કેટલાક ગામડાઓમાં ચાલી રહી છે, આવી સ્થિતિમાં તેઓ તેને શરમ સાથે જોડતા નથી અને માર્ગદર્શન સાથે જુએ છે. લિવ-ઇન રિલેશનશિપની દુનિયામાં આપણને તે અજીબ અને વધુ અદ્યતન લાગશે, પરંતુ અહીંના લોકો તેને એક પ્રાચીન રિવાજ સાથે જોડે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.