એક જમાનામાં ચોકલેટના ભાવમાં સોનું મળતું હતું, 60 વર્ષ જૂનું બિલ જોઈને ખાતરી નહીં થાય; હવે તો ખાલી સપનું જ છે સસ્તા સોનાનું - Jan Avaj News

એક જમાનામાં ચોકલેટના ભાવમાં સોનું મળતું હતું, 60 વર્ષ જૂનું બિલ જોઈને ખાતરી નહીં થાય; હવે તો ખાલી સપનું જ છે સસ્તા સોનાનું

ભારતમાં સોનાની કિંમત એટલી વધી ગઈ છે કે સામાન્ય લોકો માટે તેને ખરીદવું મુશ્કેલ બની રહ્યું છે. આસમાનને આંબી જતા ભાવો છતાં સોનું દરેક સ્ત્રીના હૃદયમાં વસે છે. સ્ત્રીનો શ્રૃંગાર સોનાના ઘરેણા પહેર્યા વિના પૂર્ણ થતો નથી. શગુન લગ્નમાં ઊંઘ્યા વગર અધૂરી લાગે છે. પરંતુ હવે સોનાના ભાવે રેકોર્ડ તોડવાનું શરૂ કર્યું છે.

પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દરેક ખિસ્સા પર ભારે પડતું આ સોનું એક સમયે ચોકલેટની કિંમતમાં મળતું હતું. જો તમને વિશ્વાસ ન હોય તો 60 વર્ષ જૂનું બિલ જુઓ, તો તમારે માથું પકડી રાખવાની ફરજ પડશે.સોશિયલ મીડિયા પર 60 વર્ષ જૂનું જ્વેલરીનું બિલ વાયરલ થઈ રહ્યું છે, જેમાં સોનાની કિંમત જોઈને તમને વિશ્વાસ નહીં થાય. 1959માં જ્યારે મહારાષ્ટ્રમાં એક જ્વેલરી શોપના બિલમાં સોના-ચાંદીની કિંમત ચોકલેટની કિંમત કરતા ઓછી બતાવવામાં આવી ત્યારે લોકો દંગ રહી ગયા હતા. બિલનો ફોટો વાયરલ થયો છે.

60 વર્ષ જૂના સોનાના બિલનો સોશિયલ મીડિયા પર ફોટો : 1959નું એક જ્વેલરી બિલ સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થયું હતું. જેમાં એક તોલા સોનાનું બિલ જોઈને લોકો ચોંકી ઉઠ્યા હતા. બિલમાં એક તોલા સોનાની કિંમત માત્ર 113 રૂપિયા હતી. અને આજે એક સામાન્ય ચોકલેટ આટલી બધી ભેળવવામાં આવે છે. અને આજના 10 ગ્રામ સોનાના ભાવમાં, 60 વર્ષ પહેલા અને તે સમયે પણ જો આપણે 100 ગ્રામથી વધુ સોનું ખરીદ્યું હોત તો તે મોંઘુ ન થાત. વાયરલ બિલ મહારાષ્ટ્રના વામન નિંબાજી અષ્ટેકર નામની દુકાનનું છે. જેમાં સોનાની સાથે ચાંદીનું બિલ પણ આપવામાં આવે છે.

60 વર્ષ જૂનું સોનાનું બિલ :

એક તોલા સોનાના : દાગીના 113 રૂપિયામાં ઉપલબ્ધ હતા. બિલ 3 માર્ચ, 1959નું છે, જે શિવલિંગ આત્મારામના નામે છે. જેણે દાયકા પહેલા 113 રૂપિયામાં સોનું ખરીદ્યું હતું. ચાંદી પણ લીધી. જે સહિત તેનું કુલ બિલ 909 રૂપિયા હતું. આવી સ્થિતિમાં સોનું ખરીદવાની કલ્પના પણ કરી શકાય તેમ નથી. તેથી, બિલ જોયા પછી, લોકો પાસે તે સમયગાળાને સુવર્ણ સમય કહેવા સિવાય બીજું કંઈ નથી. કારણ કે આજના યુગમાં સોનાના આ ભાવ માત્ર એક સ્વપ્ન બનીને રહી ગયા છે. કારણ કે નિષ્ણાંતોના મતે ટૂંક સમયમાં સોનું 60 હજારને પાર થવા જઈ રહ્યું છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “janavaj.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ jan avaj ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.