શું તમને પણ વાળ ખરવાની સમસ્યા છે તો ભૂલથી પણ ન કરો આ 5 ભૂલો, નહીંતર ટૂંક સમયમાં થઇ જશો ટકલા - Jan Avaj News

શું તમને પણ વાળ ખરવાની સમસ્યા છે તો ભૂલથી પણ ન કરો આ 5 ભૂલો, નહીંતર ટૂંક સમયમાં થઇ જશો ટકલા

નમસ્તે મિત્રો, આજ આપણે વાત કરવાના છીએ વૅલ ખરવાની સમસ્યા વિષે. ખરાબ જીવનશૈલી અને ખોરાકમાં ભેળસેળના કારણે આજકાલ વાળ ખરવાની સમસ્યા ઝડપથી વધી રહી છે. જ્યારે પણ હવામાનમાં ફેરફાર થાય છે ત્યારે આ સમસ્યા વધુ વધી જાય છે. વાળ ખરવાના કારણે લોકોના આત્મસન્માનને પણ ઠેસ પહોંચે છે અને તેઓ બહાર જવાનું ટાળવા લાગે છે. આજે અમે તમને વાળ ખરવાના આવા 5 કારણો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જો તમે તેને દૂર કરશો તો તમારા વાળને હંમેશા માટે ખરતા કોઈ રોકી શકશે નહીં.

વાળ ખરવાના કારણો…………

ગરમ પાણીથી વાળ ધોવા : હવામાન ગમે તે હોય, ખૂબ ગરમ પાણીથી વાળ ધોવાનું ટાળવું જોઈએ. તેના બદલે હૂંફાળા અથવા હળવા ઠંડા પાણીનો ઉપયોગ વધુ ફાયદાકારક છે. આમ કરવાથી વાળના મૂળ સામાન્ય રહે છે અને વાળ તૂટતા નથી

ભીના વાળ કોમ્બિંગ કરવા : તમારા વાળ ધોયા પછી તરત જ કાંસકો કરવાનું ટાળો. તે સમયે વાળના મૂળ નબળા હોય છે, જેમાં કોમ્બિંગ કરવાથી વાળ ઉખડી જાય છે અને તૂટી જાય છે. વળી, ભીના વાળમાં કાંસકો કરવાથી પણ સ્પ્લિટ એન્ડ્સની સમસ્યા થઈ શકે છે.

હીટિંગ ટૂલ્સનો વધુ પડતો ઉપયોગ : વાળ ધોયા પછી, ઘણા લોકો તેમને સૂકવવા માટે હીટિંગ ટૂલ્સનો ઉપયોગ કરે છે. આવા હીટિંગ ટૂલ્સથી, ગરમી સીધી વાળ સુધી પહોંચે છે, જેના કારણે વાળમાં લવચીકતા અને પ્રોટીન ગાયબ થવા લાગે છે અને વાળ ખરવા લાગે છે.

માથાની ચામડીની શુષ્કતા : ઘણી વખત ધૂળ અને ગંદકી જમા થવાને કારણે માથાની ચામડી શુષ્ક થઈ જાય છે. જેના કારણે વાળ ખરવાનું કારણ બને છે. જો તમે આવી સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો તમારા વાળને શેમ્પૂથી સાફ કર્યા પછી, તેમાં નિયમિતપણે તેલ લગાવો. આમ કરવાથી તેમાં ભેજ જળવાઈ રહે છે.

માનસિક તાણના સ્તરમાં વધારો : વાળના નિષ્ણાતોના મતે, જ્યારે વ્યક્તિના જીવનમાં તણાવ વધે છે, ત્યારે તેના વાળ ખરવા લાગે છે. જો આવી ટેન્શન કોઈના જીવનમાં એકવાર આવી જાય તો તે ઝડપથી બહાર આવતી નથી. તેથી, શક્ય તેટલું, આવા તણાવથી પોતાને બચાવો.

નોંધ : વેબસાઇટ પર પ્રકાશ થતા તમામ સમાચાર અને કહાનીઓ કોઈક સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો ફક્ત એજ ઉદેશ્ય છે કે સારી માહિતી તમારા સુધી પહોંચાડી શકીએ . પ્રકાશ થતા દરેક ન્યૂઝ તથા કહાનીઓની તમામ જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. જન અવાજ ન્યુઝ વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ પ્રકારની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારી વેબસાઈટ અને પેજ પર સારા સારા સમાચાર વાંચતા રહો અને આગળ શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.