સૌથી મોટી આગાહી : એપ્રિલની આ તારીખે પડશે વરસાદ,પવન સાથે માવઠું, જાણો કયાં પડશે? - Jan Avaj News

સૌથી મોટી આગાહી : એપ્રિલની આ તારીખે પડશે વરસાદ,પવન સાથે માવઠું, જાણો કયાં પડશે?

નમસ્તે મિત્રો, આજે આપણે વાત કરવાના છીએ ગુજરાતમાં ફરી એકવાર પવન સાથે માવઠું થવાની આગાહી કરવામાં આવી છે.ગુજરાતમાં ફરી એક વખત કાળઝાળ ગરમી પડી રહી છે ત્યારે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ બાદ વાતાવરણમાં પલટો આવવા સાથે ભારે પવન સાથે કમોસમી વરસાદની આગાહી કરી છે.

હાલ તાપમાનનો પારો ઘટતા લોકોને ગરમીથી આંશિક રાહત મળી છે તો બે દિવસ દરમ્યાન તાપમાન વધવાની આગાહી હવામાન વિભાગે કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 26 અને 27મી એપ્રિલે કમોસમી વરસાદની શક્યતા વ્યકત કરાઇ છે. રાજ્યમાં પશ્ચિમ-ઉત્તર અને પશ્ચિમના પવન ફૂંકાઇ રહ્યા છે અને બીજીબાજુ વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ પણ સક્રિય થઇ રહ્યું છે.

IMD દ્વારા આગાહી કરવામાં આવી છે કે આગામી બે દિવસમાં મહત્ત્મ તાપમાન 2 થી 3 ડિગ્રી વધી શકે છે. જ્યારે મહત્તમ તાપમાન 41 થી 43 ડિગ્રી પહોંચી જવાની શક્યતા સેવાઇ રહી છે. આ સાથે કચ્છમાં હિટવેવની આગાહી કરવામાં આવી છે. 23 અને 24 એપ્રિલના રોજ કચ્છમાં હિટવેવની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ત્યારબાદ 26 અને 27 એપ્રિલના કમોસમી વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 26 એપ્રિલના બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અમદાવાદ, ભાવનગર, બોટાદ, સુરેન્દ્રનગરમાં થન્ડર સ્ટોમ એક્ટિવિટી થશે અને 40 કિલોમીટરની ઝડપે પવન સાથે સામાન્ય વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે 27 એપ્રિલના રોજ સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગર, છોટાઉદેપુર, ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, ભાવનગર, બોટાદમાં થન્ડર સ્ટોમ એક્ટિવિટી થશે અને 40 કિલોમીટરની ઝડપે પવન સાથે સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે.

હીટવેવને લઈ હવામાન વિભાગે કરી આગાહી, અમદાવાદ-ગાંધીનગરના વિસ્તારોમાં યલો અલર્ટ, આજે ગરમીનો પારો 3 ડિગ્રી જેટલો વધી શકે, 26 અને 27 એપ્રિલે કમોસમી વરસાદની પણ આગાહી, પશ્ચિમ-ઉતર અને પશ્ચિમના પવન ફૂકાતા બદલાશે હવામાન.

નોંધ : દરેક ફોટો પ્રતીકાત્મક છે (ફોટો સોર્સ : ગુગલ) વેબસાઇટ પર પ્રકાશ થતા તમામ સમાચાર અને કહાનીઓ કોઈક સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો ફક્ત એજ ઉદેશ્ય છે કે સારી માહિતી તમારા સુધી પહોંચાડી શકીએ . પ્રકાશ થતા દરેક ન્યૂઝ તથા કહાનીઓની તમામ જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. જન અવાજ ન્યુઝ વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ પ્રકારની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારી વેબસાઈટ અને પેજ પર સારા સારા સમાચાર વાંચતા રહો અને આગળ શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.